overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  RSS  

Results 1 to 14 of 14

Thread: ร้านบอมบอม ฟอร์จูนมีwwwมั้ยครับ

OverclockZone Member Aof Topview's Avatar
    Bangkok, Thailand

Default ร้านบอมบอม ฟอร์จูนมีwwwมั้ยครับ

พอดีเพื่อนแนะนำมาเลยอยากจะเข้าไปดูเวป
    ไม่รู้ว่าจะมี www หรือเปล่าครับ

OverclockZone Member underground1's Avatar

คิดว่าไม่มีนะ

OverclockZone Member Purity's Avatar

web ไม่ทราบว่ามีไม๊

แต่เคยไปมาเมื่อ 2-3 อาทิตย์ที่แล้ว

ผิดหวังครับ
    - ขายแพง : cardas crosslink 1s ม.ละ 1200 , Audiocom ขาย 1000 บ.เอง (ก็ว่าแพงแล้ว)
    - แนะนำไม่ดี : ผมถามว่า system มีปัญหาเสียงกลางแหลมเด่นเกิน มียี่ห้อไหนแนะนำบ้างไม๊ (เพราะของในร้านวางไม่ค่อยเป็นที่ เลยขี้เกียจดูเอง) พี่แกพูดแบบเหมือนขีเกียจๆ "อ๋อ Kimber เลยน้อง"
    - บริการไม่ดี : เจอสายตัวนึง พอดีสนใจอยากลองฟัง ผมถามว่ามีเสียบอยู่ไม๊ ขอลองฟังนิดนึง พี่แกบอกมีเสียบอยู่(อุตส่าห์ดีใจ) แต่อย่าฟังเลย ฟังไปมันก็ไม่เหมือนชุดที่บ้าน ฟังแยกไม่ออกหรอก (ตอบได้เยี่ยมมาก คือประมาณว่าฟังออกยาก งั้นมรึงก็ไม่ต้องฟังเลยละกัน จะได้ไม่ต้องรู้อะไรเลย)

ซึ่งผมคิดว่าร้านขายของร้านไหนขาด 3 ข้อนี้ใหญ่ๆนี้ไปนี่ หาข้อดีแทบไม่เจอแล้วนะครับ

แต่ไม่ต้องเชื่อผมนะครับ
    ลองไปลองดูเองดีกว่า ผมอาจจะบังเอิญไปวันที่เค้าท้องผูกอยู่ก็ได้
    Last edited by Purity; 25 Aug 2008 at 12:55:35.

OverclockZone Member tar's Avatar

ไม่มีมั้งครับ WWW เห็นแต่ XXX อะครับลองดูๆ อิอิ

OverclockZone Member shrek2020's Avatar

บริการไม่ประทับใจ กับของราคาไม่ถูก
    แต่บางทีขี้เกียจไปหาที่อื่น เลยจำมองข้าม
    อ้อ ผมว่าท้องแกผูกทุกวันเลย 55555

OverclockZone Member shrek2020's Avatar

นึกว่าnetค้างเลยกดเบิลครับ
    Last edited by shrek2020; 25 Aug 2008 at 23:30:26. Reason: นึกว่าnetค้างเลยกดเบิลครับ

OverclockZone Member HiddenDragon's Avatar

คอนเฟริมเลยครับ เจอกะตัว
    อย่างเลวครับ ผิดหวังอย่างแรง ไม่คิดว่าร้านที่มีคน Recoment สูง จะบริการลูกค้าได้เหมือนร้านแบกะดินมากๆ
    ผมมีสาย Balance คู่ละ 17000.- อยากซื้อหัวแปลง เป็น RCA เข้าไปในร้านถามว่ามีไหม
    พนักงานบอกว่ามี หัวละ 100.
    ผมบอกว่ามีดีกว่านี้อีกไหม
    มันบอกว่าต้องสั่งประกอบ
    ถามไปอีกว่าราคาเท่าไร
    มันบอกว่า ก็แล้วแต่พี่ จะเอาเท่าไรก็ได้
    ผมเลยถามว่า จาก CD เข้าปรี CD เป็นบาลาน pre เป็น RCA ใช้หัวแบบไหน
    มันบอกว่า มี 2 แบบอะ เลือกเอาเอง
    -*-ผมบอกว่า แนะนำให้หน่อย ไม่เคยใช้
    มันเอากระดาษมา 1 แผ่นแล้ววาดรูบว่า ออกจาก CD แล้วเข้า Pre ไช่ไหม (ผมว่าผมบอกมันไปแล้ว)
    ไช่ครับ ผมตอบ และมันถามอีกว่าที่ท้าย CD เป็นตัวผู้หรือตัวเมีย
    ผมเลยบอกไปว่า พี่เป็นคนขาย น่าจะรู้ดีกว่าผม ผมไม่เคยใช้ จะซื้อไปลองเสียบ
    เลยได้หัวบาลานตัวผู้เป็น RCA ตัวผู้มา
    สรุปคือ แม่น ขายอย่างเดียว ไม่ได้สนใจเลยว่าลูกค้าเขามีความต้องการอะไร
    พนักงานหน้าตี๋ๆ บริการอย่างเลววว

Quote Originally Posted by Purity View Post
    web ไม่ทราบว่ามีไม๊

แต่เคยไปมาเมื่อ 2-3 อาทิตย์ที่แล้ว

ผิดหวังครับ
    - ขายแพง : cardas crosslink 1s ม.ละ 1200 , Audiocom ขาย 1000 บ.เอง (ก็ว่าแพงแล้ว)
    - แนะนำไม่ดี : ผมถามว่า system มีปัญหาเสียงกลางแหลมเด่นเกิน มียี่ห้อไหนแนะนำบ้างไม๊ (เพราะของในร้านวางไม่ค่อยเป็นที่ เลยขี้เกียจดูเอง) พี่แกพูดแบบเหมือนขีเกียจๆ "อ๋อ Kimber เลยน้อง"
    - บริการไม่ดี : เจอสายตัวนึง พอดีสนใจอยากลองฟัง ผมถามว่ามีเสียบอยู่ไม๊ ขอลองฟังนิดนึง พี่แกบอกมีเสียบอยู่(อุตส่าห์ดีใจ) แต่อย่าฟังเลย ฟังไปมันก็ไม่เหมือนชุดที่บ้าน ฟังแยกไม่ออกหรอก (ตอบได้เยี่ยมมาก คือประมาณว่าฟังออกยาก งั้นมรึงก็ไม่ต้องฟังเลยละกัน จะได้ไม่ต้องรู้อะไรเลย)

ซึ่งผมคิดว่าร้านขายของร้านไหนขาด 3 ข้อนี้ใหญ่ๆนี้ไปนี่ หาข้อดีแทบไม่เจอแล้วนะครับ

แต่ไม่ต้องเชื่อผมนะครับ
    ลองไปลองดูเองดีกว่า ผมอาจจะบังเอิญไปวันที่เค้าท้องผูกอยู่ก็ได้

OverclockZone Member m-1's Avatar

ใช้บริการร้านบอมบอม บ่อย ๆ เพราะสะดวก ไม่ไกลมาก เห็นด้วยกับที่หลายท่านบ่น แต่บางทีก็คุยดี ของเพียบละลานตาน่าดูน่าชม คิดว่าร้านนี้เหมาะสำหรับคนที่ทำการบ้านไปแล้วหน่ะครับ คำแนะนำดี ๆ ไม่ค่อยจะให้ได้ ถ้าหวังรับคำแนะนำดี ๆ อย่าตั้งความหวังดีกว่าครับ

OverclockZone Member slate's Avatar
    God of Future !!

Quote Originally Posted by m-1 View Post
    ใช้บริการร้านบอมบอม บ่อย ๆ เพราะสะดวก ไม่ไกลมาก เห็นด้วยกับที่หลายท่านบ่น แต่บางทีก็คุยดี ของเพียบละลานตาน่าดูน่าชม คิดว่าร้านนี้เหมาะสำหรับคนที่ทำการบ้านไปแล้วหน่ะครับ คำแนะนำดี ๆ ไม่ค่อยจะให้ได้ ถ้าหวังรับคำแนะนำดี ๆ อย่าตั้งความหวังดีกว่าครับ
    + 1 ไปถึงก็เลือกๆจิ้มๆ ส่วนคนหน้าตี๋ๆนั่นเจ้าของร้านนะคับ มะช่ายพนักงาน แต่ผมชอบนะ อยากจะดูอะไรก็ดูไปเถอะ ซื้อ

ไม่ซื้อเค้าก็ไม่ว่าอะไร แล้วร้านนี้เค้าจะพยายามไม่คอมเมนต์เรื่องเสียงนะคับ ใช่ขอรับครับกระผมตลอด

OverclockZone Member ManiacMaew's Avatar

ท่านมังกรซ่อนกาย ลองได้เจอตาแว่นที่npeสิ
    ของมีบอกไม่มี
    ซื้อopamp เบอร์หนึ่งดันได้อีกเบอร์มา - -" สุดขีด

OverclockZone Member JO's Avatar

ไม่มีเว็บ ไม่รับบัตร ขายแพง เจ้าของค่อนข้างดี ช่างหน้าไม่ค่อยรับแขกเท่าไหร่

OverclockZone Member

ผมก็เคยไปใช้บริการ เจอพนักงานตี๋ๆ ให้ประกอบ Coax มาเส้นนึงแล้วก็ซื้อฟิวส์อีกตัวนึง ก็ไม่มีอะไรนี่ครับ -*-

สงสัยต้องไปแบบว่ารู้ว่าเราต้องการอะไร เค้าก็จัดให้ แต่อย่าไปหวังให้เค้าแนะนำอะไรมากมั้ง

OverclockZone Member phongphun's Avatar

บ้านพี่เค้าคงรวยอยู่แล้วครับ เลยไม่ค่อยสนใจเรื่องการให้บริการที่จะทำให้ลูกค้าประทับใจ
    หรือไม่ก็กลัวลูกค้าเยอะเกิน เลยค่อยไม่เอาใจลูกค้า

OverclockZone Member tor25230's Avatar
    กรุงเทพฯ ทุ่งครุ บางมด

ลองไปซื้อมาแล้วขับรถจากพระราม2 เพื่อไปซื้อสาย kimber 4tc 2m. เมตรละ 1050 บาท ลดให้คิดแต่ 2000 บาทสายเยอะดีแต่บริการไม่ประทับใจกับสายแพงไปหน่อย คงไม่ได้ไปอีกแล้วละ ดูสายลำโพง ply 3.4s เมตรละ 900 บาท ในเว็ปนี้ 750 บาทเลยไม่เอา ผมว่านานาจิตตังนะครับทั้งราคาและการบริการ

Bookmarks

Bookmarks