Announcement

Collapse
No announcement yet.

โปรแกรมทำ port map อัติโนมัติทุกครั้งที่เริ่มวินโดวส์

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• โปรแกรมทำ port map อัติโนมัติทุกครั้งที่เริ่มวินโดวส์

ทุกครั้งที่ปิดเราเตอร์แล้วเปิดใหม่ต้องทำ port map ใหม่ทุกครั้งเลยค่ะ มีโปรแกรมใหนบ้างคะที่ตั้งพอร์ตแมพให้เราทุกครั้งที่เริ่มวินโดวส์ใหม่

นั่นแหละครับตัวปัญหาน่ะ ซื้อเราเตอร์ใหม่ที่ทนทานหน่อยครับ เห็นเขาบอกว่า ไซเซล หรือไงนี่แหละ ที่นี่ก็ไม่มีขาย ผมใช้ของที่เขาแถมมาจาก TT&T ตอนนี้เป็นปัญหามากเลย หลุดบ่อย แฮงค์ประจำ เปิดใหม่ก็แจกไอพี่ ใหม่ มาให้เครื่องเราอีก ( 192.168.1.x อ่ะนะ เพราะผมมีเครื่องในวงแลน 6 เครื่อง) จะออกไปไหนทีต้องเช็ค ไอพีและล็อคไว้เอา เซ็งเลย ใครมีบ้างครับ ต้องการเหมียนกัลลล

Comment

Working...
    X