Announcement

Collapse
No announcement yet.

ใครใช้EVGA 9800 GTX+รายงานตัวด่วนๆๆๆๆๆ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

มีแต่คนว่ารุ่นนี้ไม่ค่อยดีอะ ผมว่ามันยังเป็นน้องใหม่อยู่คนเลยยังไม่กล้าใช้กัน

Comment

9800GTX+

มีเวปในบ้านเราลอง Test ดูแล้วเข้าไปลองอ่านดูนะครับ

http://www.vmodtech.com/modules.php?...owpage&pid=359

ส่วนผล Test ใน Overclockzone กำลังคอยคิวขึ้นอยู่นะครับ
      Last edited by TKO; 25 Aug 2008, 11:52:51.

Comment

Originally posted by TKO View Post
        มีเวปในบ้านเราลอง Test ดูแล้วเข้าไปลองอ่านดูนะครับ

http://www.vmodtech.com/modules.php?...owpage&pid=359

ส่วนผล Test ใน Overclockzone กำลังคอยคิวขึ้นอยู่นะครับ
        ใครลากไม่ไป สงสัยต้องไปปรึกษาเทพซะแล้ว

Comment

พึ่งซื้อมาครับ ใช้ดีครับ เย็นดี

Comment

ภาพเป็นไงบ้างครับ บอกที

Comment

สำหรับผมก็ สวยครับ เป็นการกระโดดข้ามจาก G80 มา G92 อย่างสบายใจ ภาพ ok ไม่มีปัญหา

Driver ok ไม่มีปัญหา

พัดลมปกติ ร้อนกว่า G80 ที่ใช้ HR03-Plus ประมาณ 5 องศา ถือว่าเยี่ยมครับ

Comment

Originally posted by TKO View Post

CPU-test OC @ 5.0GHz ทำไมไม่ทดสอบแบบเดิม 3.3GHz ดูล่ะครับ
                ผลทดสอบเลยดูเวอร์ไปหน่อยอัด CPU 5GHz สงสัยต้องเอาน้ำลูบ

Comment

ผมใช้ EVGA9800GTX+ อ่ะครับลง Riva Tuner 2.09 แล้วปรับพัดลมไม่ได้อ่ะครับ
                  (คือมันไม่มีตัวให้ปรับรอบพัดลมอ่ะครับ)เหมือนจะไม่Supportรึเปล่าครับ เพื่อนๆพอจะมีวิธีใหมครับ

Comment

Originally posted by nirut3900 View Post
                    ผมใช้ EVGA9800GTX+ อ่ะครับลง Riva Tuner 2.09 แล้วปรับพัดลมไม่ได้อ่ะครับ
                    (คือมันไม่มีตัวให้ปรับรอบพัดลมอ่ะครับ)เหมือนจะไม่Supportรึเปล่าครับ เพื่อนๆพอจะมีวิธีใหมครับ
                    ของผมปรับได้ปกตินะครับ

Comment

อยากเห็นคนเอาไปเทสวัดกับ 4850 non ref. อ่ะครับ ว่าใครจะแรงกว่ากัน เอาแบบเดิม ๆๆ นะ

Comment

Originally posted by unix View Post
                        ของผมปรับได้ปกตินะครับ
                        ยังไงอ่ะท่านใช้กับ Diver ตัวไหนท่าน

Comment

แต่ที่เค้าว่าๆกันมา การ์ดตัวนี้ OC ไม่ค่อยดีเลยหนิครับ

Comment

Originally posted by Khow View Post
                            CPU-test OC @ 5.0GHz ทำไมไม่ทดสอบแบบเดิม 3.3GHz ดูล่ะครับ
                            ผลทดสอบเลยดูเวอร์ไปหน่อยอัด CPU 5GHz สงสัยต้องเอาน้ำลูบ
                            ใช้น้ำลูบ cpu อยู่แล้ว ใน System test เค้าก็ระบุแล้ว

SYSTEMS
                            CPU INTEL Core2Duo E8600 @ 5GHz
                            MOBO DFI LANParty LT P35 -T2R
                            MEMORY Transcend PC9600 2*1GB
                            GRAPHIC CARD evga GeForce9800GTX+ Supported by TKCOM
                            HDD Seagate 500GB
                            PSU TT Toughpower 1200W
                            CPU COOLING EK Supreme Supported by Pegazus

Comment

Originally posted by Khow View Post
                              เทสต์แบบเดิมๆก็ไม่ใช่ผมสิครับ ผลทดสอบเวอร์มั้ย มันก็เวอร์เป็นบางตัวนะครับ เวอร์หน่อยก็05 รองมาก็01กับตู้ปลา

แต่06ยังไงก็คงสู้พวกQที่วิ่งแค่4กว่าๆไม่ได้ แต่ผมก็หมายเหตุตอนท้ายแล้วนะครับ

ว่าต้องใช้วิจารณญาณในการรับชม เพราะsysteที่ผมใช้ทดสอบได้ผ่านการOverclockแล้ว

ซึ่งที่ผมทำให้ดูก็คือสุดๆกับระบบระบายความร้อนทั่วๆไป สุดๆจะเป็นยังไงกับซิงค์เดิมๆของการ์ด

ถ้าดูแล้วถ้าไม่พอใจผมก็น้อมรับฟัง แต่จะไม่ปรับปรุงนะครับ เพราะผมเป็นคนที่เล่นเดิมๆไม่เป็น

Comment

Originally posted by nirut3900 View Post
                                ยังไงอ่ะท่านใช้กับ Diver ตัวไหนท่าน
                                ผมใช้177.89ตัวล่าสุด ปรับรอบได้ตามปรกตินะครับ ท่านปรับถูกที่ป่ะครับ ปรับตรงแถบบนมันจะไม่ขยับนะครับ

ต้องปรับตรงแท่บข้างๆ ที่เราปรับcore/memครับ ถึงจะขึ้น

Comment

Working...
                                X