Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยเลือก case ให้ทีครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยเลือก case ให้ทีครับ

ระหว่าง APLUS CS-Monolith II กับ cooler master elite331
    ว่าเอาตัวไหนดีหรือใครมีอย่างอื่นแนะนำมาได้นะครับเอาไม่เกิน 1600

ไม่มีรูปเอะ

Comment

เอาแบบที่ชอบเลยครับ

Comment

เคสเลือกแบบที่ตนเองชอบเลย

วิธีการเลือกของผมคือ เอาที่เป็นแสตนเลสส่วนใหญ่ มิใช่สังกะสี(ระบายความร้อนดีกว่า)
        ตรงปุ่มไดรฟ์ เอาแบบไดรฟ์โผล่ออกมา ถ้ามันมีตัวบังๆ มันมักไม่ค่อยดี เสียง่าย ปุ่มลงไม่ถึงไดรฟ์
        เอาเคสที่สูงๆ (อากาศไหลเวียนได้ดีกว่า) แถมพัดลมเยอะ(ทั้งๆที่มันไม่ดี ใช้สีกแปปก็พัง(พัดลมมีไฟยิ่งดี))
        ข้างบนเรียบๆ ไว้วางของ วางลำโพง ส่วน PSU จะติดมาหรือไม่ก็ได้ ยังไงเราก็ใช้ตัวที่ไม่ติดเคสอยู่แล้วเครื่องมันแรง (ติดมาก็ดี จะได้ไว้สำรอง)
        ส่วนหน้าตาตามคนชอบเลยครับ

Comment

เอาแบบข้างในใหญ่ๆโล่งๆ เคยเลือกมาทีนึงมันสั้นไปเมนบอร์ดชนกับCDROM ต้องติดยื่นออกมาน่าเกลียดมาก
          ดีที่DVDrwรุ่นใหม่มันสั้นลง
          มีพัดลมตัวใหญ่ๆ หน้าเคสก็ดีนะระบายดี เคส icute ผมมีอยู่แต่ไม่เคยรู้ แผงหน้ามันบัง เพิ่งรู้ตอนที่ถอดเปลี่ยนบอร์ดเองนี่แหละ โง่จริง มิน่า cpuมันถึงเย็นนัก
          พวกพัดลมเล็กๆด้านข้างไม่ไหวเสียงดังแต่ลมแผ่ว

Comment

แล้วแต่ชอบครับขอให้ข้างในระบายความร้อนได้ดีเป็นพอ

Comment

c5 คับสวยเรียบคลาสสิก

Comment

ถ้าไม่เพิ่มงบแล้วเอาcoolermaster

Comment

Working...
                X