Announcement

Collapse
No announcement yet.

มีปัญหาเวลาลงเกม TimeShift

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• มีปัญหาเวลาลงเกม TimeShift

ตอนที่ผมกะลังsetup เกม Timeshift อยู่ ยังไม่ทันจะเสร็จมันก็มีหน้าต่างนี้เด้งออกมาคับError Timeshift.png
    มันเด้งออกมาหลายครั้งเลย ผมก็กด Ignore ตลอดเลย พอSetupเสร็จ ก็ลองเข้าเกม ทีแรกนึกว่าจะไม่เปนไร แต่เข้าเกมไปยังไม่ทันได้เล่น ก็มีหน้าต่างใหม่เด้งอกมาอีก
    Error Timeshift 1.png
    ทีนี้แหล่ะคับ พอกดYes ก็แล้ว กดNoก็แล้ว มันจะเด้งออกมาจากเกม แล้วหน้าต่างใหม่ก็ขึ้นมาอีก
    Error Timeshift 2.png

ซึ่งก่อนหน้านี้ไม่เคยเปนมาก่อนเลยคับ ใครพอจะทราบวิธีแก้ปัญหา ช่วยบอกทีคับ ส่วนDriver ที่ผมลงคือ Forceware 175.19xp ช่วยด้วยนะคับ

ดัน รอผู้รู้

Comment

น่าจะเป็นไฟล์ไม่สมบูรณ์ครับ แต่ผมเป็นกับเกมอื่น พอลองแตกใหม่ก็ลงได้ ถ้าโหลดบิทลองเช็คhashแล้วแตกไฟล์ใหม่ดูครับ

Comment

ไม่เคยเป็นหมือนกันนะ

Comment

ขอบคุณทุกคนมากคับ ผมแก้ไขได้แล้วครับ ปรับOcให้ต่ำลงกว่าเดิม(ต่ำกว่าในลายเซ็น)แล้วลองทำการSetupดูใหม่ แค่นี้ก็ปกติแล้วครับ หลังจากนั้นปรับOcตามเดิมก็OKแล้วครับ
          ปล.ใครที่เจอปัญหาประมาณนี้ ลองวิธีนี้ดูก็ได้ครับ เผื่อหาย

Comment

Working...
          X