Announcement

Collapse
No announcement yet.

ใช้ HD 4850 เล่นแล้วจอดับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ใช้ HD 4850 เล่นแล้วจอดับ

คือ เพิ่งซื้อมาได้วันเดียวครับ (HD 4850 SPARK ) เล่น crysis กับ call 4 อ่ะครับ อยู่ๆ จอก็ดับ ( เครื่องยังทำงานอยู่นะครับ ได้ยินเสียงเกมส์อยู่ มันดับเฉพาะจอครับ ) ควรแก้ยังไงดีครับ มันเป็นที่การ์ดหรือป่าวครับ ถ้าเป็นจะได้เอาไปเปลี่ยน เพราะซื้อมาได้วันเดียว ..ช่วยหน่อยนะครับ

ใช้3870 เคยเป็นอยู่เหมือนกัน แรกๆที่เพิ่งออกมา ตอนนี้ไม่เป็นแล้ว ผมว่าน่าจะเป็นที่driver

แต่ถ้าไม่สบายใจลองเอาไปเปลี่ยนก็ได้สบายใจกว่า

Comment

อาการอย่างนี้ก็เคยเปงครับ ตอนนั้นใช้ 7300 GS เล่นแล้วอยู่ดี ๆ จอ ไม่ขึ้นภาพอะครับ แต่เสียงเพลงของเกมส์ยังได้ยินอยุ่เหมือนว่า เครื่องยังทำงานปกติอะครับ ลองเปลี่ยนการ์ดจอแล้วหายคับ ไม่มีปัญหา คิดว่าการ์ดจอน่าจะมีปัญหา จะให้ชัวร์ ลองเปลี่ยนการ์ดจอ แล้วเล่นดูว่าได้หรือป่าว ถ้าได้ก็แน่นอน แต่ถ้าไม่ได้คง... จอท่านเสียมั้ง

555555+

Comment

ลองเปลี่ยนใส่การ์ดตัวเก่า gf7300gt maxx ก็เล่นได้ปกติ --* อย่างนี้เป็นที่การ์ด 4850 หรือเปล่าครับ มันจะเป็นเฉพาะตอนเล่นเกมส์อ่ะครับ ดูหนัง เล่นเน็ต มันไม่เป็น ลองเปลี่ยน driver ก็ยังไม่หาย แบบนี้ผมต้องเอาไปเปลี่ยนที่ร้านหรือป่าวครับ ซื้อมาได้ 3 วันเอง หรือต้องเอาไปเครมที่ศูนย์ spark ที่ พันธ์ทิพย์เลยครับ
        ( อ๋อ เรื่องไฟไม่พอไม่น่าจะใช่นะ เพราะผมเปลี่ยน

Comment

กำ มือไปโดน โทษทีครับ .....คือ เรื่องไฟไม่พอไม่น่าจะใช่ เพราะผมเปลี่ยน psu เป็น tagan tg600-u38 แล้วด้วยครับ

Comment

เปลี่ยนเลย ยกเครื่องไปด้วย

ได้ตัวใหม่สบายใจ เสียเวลานิดหน่อยเอง

เด๋วหมดระยะ เค้าไม่ให้ตัวใหม่อีก

Comment

เออ เอาไปแต่การ์ดได้ป่าวครับ ไม่สะดวกยกเครื่องไปด้วย เพราะอยู่ไกลอ่ะ ( ปทุมธานี ) แล้วต้องไปที่ร้าน หรือศุนย์ครับนี่ เดี๋ยวตอนเช้าจะรีบเอาไปเปลี่ยนเลยครับ

Comment

เอาไปแต่การ์ดก็ได้ครับแต่ให้ดียกไปทั้งชุดให้เค้าเช็ตให้เลยจะได้หมดปัญหาไปทีเดียวเลย

Comment

กลัวว่าการ์ดจะไม่เสียอ่ะดิ แต่ถ้ายกไปทั้งเครื่อง ที่ร้านเค้าจะได้ดูให้

จะได้ไม่ต้องเสียเสียเวลารอเคลมอีก

รอชมอยู่ กำลังจะถอย 4850 IceQเหมือนกัน

Comment

ถ้าซื้อไม่ถึง7วันลองเอาไปเปลี่ยนที่ร้านที่ซื้อมาดูครับปกติเค้าจะให้เปลี่ยนถ้ามันเสียจริงๆ

Comment

อาการเดียวกับ 4870 ของผมครับ อาจจะไม่ได้เป็นที่เครื่อง

ถอดการ์ดไปเคลม หรือถ้าสะดวกก็ยกเครื่องไปลุยเลย

ของผมก็จะถอดไปเคลมแล้ว ดูหนังฟังเพลงได้ แต่พอเล่นเกมส์ แต๊บแตกเลย

Comment

ฟันธงครับ ความร้อนของจีพียูสูงเกินไปมันเลยตัดทิ้งก่อนจะแต๊ป
                        ถ้าให้ดีไม่เปลี่ยนซิงค์ก็ปรับพัดลมสูงๆไว้ก่อน เคยเป็น

Comment

ปรับรอบพัดลมดู สิ

Comment

SPARK มันไม่มีซิ้ง เม็ดแรม เม็ดแรมร้อน จนดับ อะป่าว

จีพียูไม่น่าจะร้อนแล้วนะ เพราะมัน เปลี่ยน ซิ้งมาแล้ว อะ

Comment

ครับ วันนี้ไปเปลี่ยนมาแล้ว ไปที่ศูนย์ spark พันธ์ทิพย์ชั้น4 พอเอาไปลองก็เล่นได้ปกติ -.- ( งงเลยเรา )
                              เพื่อความสบายใจเขาเปลี่ยนตัวใหม่ให้เลย พอเอากลับมาลองที่บ้าน มันก็เป็นอีก -.- ตอนนี้เริ่มมั่นใจแล้วว่าไม่ได้เป็นที่การ์ดจอ เลยคิดว่าจะขายแล้วครับ ขี้เกียจยกเครื่องไปแล้ว มันอยู่ไกล ....
                              ...... ( ขาย hd 4850 spark + psu tagan tg600-u38 ) ...4850 spark ซื้อมา 5880 + psu tagan tg600-u38 ซื้อมา 2850 .......... ผมขาย 2 อย่าง 6500 ครับ เอาไปเลยถูกๆ
                              ....( เดี๋ยวไปโพลสที่ IT Market ก่อนนะครับ )

Comment

Working...
                              X