Announcement

Collapse
No announcement yet.

ทำไมไม่มีคนพูดถึง McAfee VirusScan Enterprise กันเลย

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ทำไมไม่มีคนพูดถึง McAfee VirusScan Enterprise กันเลย

ผมคิดว่าตัวนี้มันก็เจอไวรัสเยอะดีนะครับ

เพราะเครื่องผมใช้อยู่

ขนาดว่าผมเห็นตู้ ATM บางทียังใช้เลย

แล้วMcAfeeมันจะดีมัยครับ

Comment

คนไทย เวลาเห่ออะไร ก็เห่อตามกัน พากันไปใช้อะไรก็ไม่รู้ เห็นเขาใช้ ก็ใช้ตาม

ของดีที่ถูกลืม ยังมีอีกเยอะ มันไม่มีคนพาใช้ ก็เลยไม่มีใครรู้จัก

Comment

มันใช้แรมเยอะกว่าเพื่อนเลยคับ เค้าถึงไม่ค่อยสนใจ เวลาที่ผมเปิด on access scan เนี่ย ผมทำงานกราฟฟิค เวลาเซฟงาน ก็แสกน เิิปิดงาน ก็แสกน เรียกได้ว่าแสกนทุกเวลา ไวรัสบางตัวก็ไม่เจอ บางตัวก็เจอ เป็นธรรมดา ผมลงสองตัวเลย antivira ร่มแดง กับตัวนี้แลหะ

Comment

ช่วงนี้ NOD สุดๆครับ

Comment

โหลดตอนเข้า start windows นานมะทันจัย อิอิ

Comment

รู้สึกว่ามานจะไม่ค่อยอัพเดตไปชั่วหนึ่ง ก็เลยหันไปทางอื่นกันหมด

Comment

กินเมมมาก ลงแล้วเครื่องอืด ต้องทำใจ แต่ใจจริงก็อยากเอามาลงเหมือนกัน

Comment

Originally posted by bunyawat View Post
                  ผมคิดว่าตัวนี้มันก็เจอไวรัสเยอะดีนะครับ

เพราะเครื่องผมใช้อยู่

ขนาดว่าผมเห็นตู้ ATM บางทียังใช้เลย
                  [QUOTE=battlecruiser;3935410]คนไทย เวลาเห่ออะไร ก็เห่อตามกัน พากันไปใช้อะไรก็ไม่รู้ เห็นเขาใช้ ก็ใช้ตาม

ของดีที่ถูกลืม ยังมีอีกเยอะ มันไม่มีคนพาใช้ ก็เลยไม่มีใครรู้จัก
                  จะมาตอบเห็นคะแนนคุณbunyawatมากกว่าผมอีก
                  เอาเป็นว่าคุยกันนะ
                  ชอบประโยคคุณbattlecruiser
                  สำหรับผมไม่ได้ใช้นานแล้วเพราะบ้าเห่อ ก็สมัยโน้นมันได้ยินบ่อยนิ มี2ตัว อันนี้กับนอร์ตัน
                  แต่ตอนนี้พอมีความรู้นิดนึงอะ ชอบที่มันscanไวสุดอะไม่อยากรอนาน ป้องกันได้พอสมควรและฟรีด้วย

Comment

ตัวโปรแกรมมันกินกำลังเครื่องครับ(เครื่องม่ายแรง)

แต่ใช้ Kaspersky Anti-Virus 2009 หน่วงกว่าอีก ฮ่า ๆ

Comment

Originally posted by Pikba View Post
                      ตัวโปรแกรมมันกินกำลังเครื่องครับ(เครื่องม่ายแรง)

แต่ใช้ Kaspersky Anti-Virus 2009 หน่วงกว่าอีก ฮ่า ๆ
                      สวยกว่าด้วย หิหิ

Comment

ลงเครื่องแล้วอืด...ทั้งๆที่ลง KIS7 หรือลอง KIS2009 ไม่หน่วงอืดเท่า McAfee8 [P2140 1.6Ghz ddr512]
                        ตอนนี้คบกับ KIS7 กันได้มีระดับที่น่าพอใจ มีพลาดบ้างแต่ก็ ok

เคยคบ NOD32,Antivir แล้วชํ้าใจ...T-T

Comment

Originally posted by battlecruiser View Post
                          คนไทย เวลาเห่ออะไร ก็เห่อตามกัน พากันไปใช้อะไรก็ไม่รู้ เห็นเขาใช้ ก็ใช้ตาม

คุณใข้ของดีของคุณไปเหอะครับ ไม่ต้องไปว่าพี่ไทยเค้า เค้าชอบอย่างอื่นเพราะเบาเครื่องเค้า อย่างน้อยก็ anti ได้70%+ ดีก่าไม่มีไว้ติดเครื่อง .... ไอ้แมกกี้ก็ดี แต่มังหนังหน่วงเครื่องแมงโคตตตตตตต....เลิกคบกับมันไปนอนและเซง

Comment

Macafee ผมก็เคยใช้ยังประทับใจอยู่เลย ใช้ตั้งแต่ Version 3 Copy ใส่แผ่น Floppy Disk โดย Boot จากแผ่นเอา แล้วก็ลงคู่กับ MS-DOS 3.3 แล้วก็หันมาใช้ Version 7 Forwindows 95 แล้วก็ไม่ได้ใช้อีกเลย

Comment

ผมก็เคยใช้มันมาจนถึงเวอร์ชั่น 7 ได้มั่ง

พอมาเป็นเวอร์ชั่น 8 9 ผมก็คบไม่ลงละ

หนักเครื่องสุดๆ กินแรมมากๆ รับไม่ได้

Comment

Working...
                              X