Announcement

Collapse
No announcement yet.

E2160,E2180

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• E2160,E2180

จะซื้อคอมมาตัดต่อวีดีโอแต่งบน้อย เลงไว้ 2 ตัว อยากรู้ว่า E2160,E2180 หากนำมา OC แล้วมันจะไปตันที่ความเร็วเท่ากันหรือไม่ แล้วช่วยแนะนำบอร์ดที่เหมาะกับ CPU สองตัวนี้ด้วยครับ
    บอร์ดที่ราคาถูกและสามารถลากได้ถึง 3.6 VGA ONบอร์ดหรือไม่ก็ได้ไม่เล่นเกม แต่อนาคตถ้าCORE2 QUAD ราคาเหลือกสัก 2 พัน แล้วบอร์ดที่แนะนำสามารถรองรับได้จะดีไม่น้อย
    Last edited by prapansak; 24 Aug 2008, 13:58:05.

E2180 %ไกลกว่านิดหน่อย แต่เอาเข้าจริงๆ 2ตัวนี้เอามาใช้งานจริงๆซัก 3.6 ก็พอละมั้ง เหลือๆ ....
    เนื่องจากคุณงบน้อย ดังนั้นหากเลือกบอร์ดก็ต้องทราบก่อนครับว่าตั้งงบไว้ที่เท่าไหร่

Comment

Originally posted by dears View Post
      E2180 %ไกลกว่านิดหน่อย แต่เอาเข้าจริงๆ 2ตัวนี้เอามาใช้งานจริงๆซัก 3.6 ก็พอละมั้ง เหลือๆ ....
      เนื่องจากคุณงบน้อย ดังนั้นหากเลือกบอร์ดก็ต้องทราบก่อนครับว่าตั้งงบไว้ที่เท่าไหร่
      เอาบอร์ดที่ราคาถูกและสามารถลากได้ถึง 3.6 VGA ONบอร์ดหรือไม่ก็ได้ไม่เล่นเกม แต่อนาคตถ้าCORE2 QUAD ราคาเหลือกสัก 2 พัน แล้วบอร์ดที่แนะนำสามารถรองรับได้จะดีไม่น้อย

Comment

GA-P35-DS3R ใช้ได้ไหมครับเห็นประกาศขายในบอร์ด IT Market 2,800.- และมันต่างกับGA-EP35-DS3R ดูราคามือ 1 ใน www.jib.co.th GA-EP35-DS3R ราคา 3,400.- แต่ไม่มีราคาของ GA-P35-DS3R พอเข้าได้มีสเปคใน web ของ GIGABYTE เปรียบเทียบก็ยังดูไม่ออกว่ามันต่างกันยังไง

Comment

ต่างกันแค่ EP35-DS3R มีระบบประหยัดพลังงานที่ชื่อ D.E.S ครับ

Comment

Originally posted by dears View Post
            Originally posted by อิมพีเรียล View Post
            ต่างกันแค่ EP35-DS3R มีระบบประหยัดพลังงานที่ชื่อ D.E.S ครับ
            เข้าไปดูแล้วมันก็มีระบบประหยัดพลังงานเหมือนกันหนี้ครับ"คุณสมบัตินี้ถูกออกแบบมาโดยเฉพาะ, ที่ประหยัดถึง 70% และยังเพิ่มความสามารถเพิ่มขึ้นถึง 20% ทำให้การทำงานของระบบมีประสิทธิภาพมากขึ้น"

Comment

E.P.U Vs. D.E.S

ลองดูครับ ชอบค่ายไหนก็ซื้อค่ายนั้น

Comment

เด๋วมาเก็ตติ้ง __ ก็มาขายของ

Comment

DFI Dark 965 เลยครับ หุๆๆ ใช้ได้ถึงe8xxx โดยการอัพไบออส ผมว่าคุ้มนะ เสถียรดีด้วย แต่จขกท.ตัดสินใจเองดีกว่า

Comment

Working...
                  X