Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยตัดสินใจหน่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยตัดสินใจหน่อยครับ

คือผมว่าจะซื้อฮาร์ดดิสใหม่เนื่องจากอันเก่า80กิ๊ก เก็บไม่จุใจ อยากทราบว่า
    1.320กิ๊ก ราคา2000 กับ 500 กิ๊ก 2600 ผมมองเป็นwd aaksอะครับ พี่ๆว่าผมซื้อความจุเท่าไหร่ดีครับ เพราะ ถ้ามากไปกลัวใช้ไม่หมดอะครับ แล้ว
    2.เมนบอร์ดasus p4p800 seจะใส่ hdd sata2 ได้ไหมครับต้องปรับอะไรรึปล่าวครับ และสุดท้ายละครับ
    3.เวลาแบ่งพาดิชั่นเราแบ่งให้ไม่เท่ากันได้ไหมครับ แบบไดร์ฟ c 80gb ไดร์ฟ D 220gb อะครับ ขอบคุณมากครับ
    พรุ่งนี้จะไปซื้อละครับ พอดีได้โอกาสฟอแมตซะทีครับ

1 งบถึง 500 ไปเลยครับ เหลือดีกว่าไม่พอแล้วมานั่งเซ็ง อิอิ....

2 ถ้ามีช่อง sata ก็เสียบได้เลย

3 ได้ครับ

Comment

1. 500GB ใช้หมดแน่นอน (ใช้ไม่หมดก็เก็บไฟล์ แบ็คอัพ หมดแน่นอน ถ้าบิตด้วยยิ่งไม่พอ)
      2. ไม่แน่ใจ รอท่านอื่นนะ
      3. ได้ครับ แบ่งตามใจเราได้เลย อันนึงเป็น FAT อีกอันเป็น NTFS ก็ไม่มีปัญหา

Comment

P4P800 SE

ICH5R with Integrated SATA and RAID 0
        Intel is the world's first chipset maker to integrate Serial ATA (SATA) and RAID 0, 1 functions into the South Bridge. The latest ICH5R chipset now delivers 150MB/s fast data transfer (SATA) and striping performance to enhance computing efficiency.

http://www.asus.com/products.aspx?l1...79&modelmenu=1

ปล.เอาhdd seagate นะปรับ sata1 ได้

Comment

แล้ว wd ไม่ได้หรอครับ คือผมชอบwdอะครับ เห็นบอกซีรีย์นี้แรงครับ

Comment

Working...
          X