Announcement

Collapse
No announcement yet.

อยากทราบทำไมวินโดว์มันจำdriver wireless ไม่ได้อะคับ ช่วยทีคับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• อยากทราบทำไมวินโดว์มันจำdriver wireless ไม่ได้อะคับ ช่วยทีคับ

คือตอนแรกพี่แก่เอามาให้ลง windows ไหม่อะคับ ผมก็ลงไปแล้วมันก็เห็น driver หมดทุกตัวนะคับ แต่พอวัน 2 วัน มันจะมีเครื่องหมายตกใจ ! ขึ้นตรง driver แต่ไม่ใช่เครืองหมาย ? นะคับ ถ้าเป็นเครื่องหมาย ? ก็รู้อยู่คับว่ามันไม่มี driver แต่กลับมันเป็นเคื่องหมาย ! งง มากมายเลยคับ ต้องทำยังไงบ้างหรอคับช่วยทีนะคับวันนี้ตอนดึกๆ ก็จาไปดูให้แก่อีกอะคับ เซ่งโคตร เลย

ขอถามอีกนะคับ ทำไมเครื่องที่พี่แก่เอามาให้ลงwindowsไหม่อะคับ มันใช้ คีบอด USB ไม่ได้อะคับ งง หมายถึง เวลาเรา boot จากแผ่นใช้ปะคับ แล้วเราต้องกด Enter แต่มันไม่สามารถกดได้เลยอะคับ ผมต้องเอา คีบอดตัวเก่าที่ไม่ใช้ USB อะคับ มาถึงได้ แต่ USB ใช้ใน Bios ได้นะคับ แต่ใน พวก Dos มันไม่ได้อะคับต้องทำไงหรอคับ

ขอบคุณล่วงหน้านะคับ

แผ่นวินโดเสียแล้วมั้งครับ ลองเปลี่ยนแผ่น

Comment

000

ก็เปลี่ยนแผ่นแล้วคับ
      มันไม่ได้เหมือน เดิมอะคับ

Comment

Working...
      X