Announcement

Collapse
No announcement yet.

ตามหา Case เล็กๆ แต่ คุณภาพดีค่ะ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ตามหา Case เล็กๆ แต่ คุณภาพดีค่ะ

พอดีชอบ Case เล็กๆอ่ะค่ะ เห็นที่ร้าน Jedi มีแต่ใหญ่ๆ Medium Tower ก็ใหญ่แล้ว เคสเล็กๆที่มีขายทั่วไปคุณภาพมัน Ok มั้ยคะ แล้วมันใส่ก่ะบอร์ดใหม่ๆ ได้มั้ยเอ่ย ไม่รุ้ว่ามันจะเล็กไปรึเปล่า

ก็ต้องดูเมนบอร์ดเป็นหลักครับ ว่าเป็น ATX หรือ mATX แล้วค่อยเลือกเคสครับ

Comment

เป็นผมชอบแบบอากาศระบายดีๆนะ จะได้ไม่ร้อนมาก แบบกว้างๆหน่อยก็ดีถึงจะเล็ฏแบบกว้างไว้ก่อนแจ่ม ไปวันไหนหลอครับเผื่อนผมจะได้ไปด้วยจะไปซื้อของที่ร้าน jadi พอดีเหมือนกัน

Comment

ลองดูคอมมือสองนำเข้าสิ บางเคสมี window XP ลิขสิทธิ์แปะมาด้วย 2700บาท
        ของดีๆ ทั้งน้าน เอาของข้างในออก แล้วเอาของเราใส่

ไม่รู้คุ้มป่าวแต่บางอันมันสวยบาดใจจิงๆ
        Last edited by vueja; 28 Aug 2008, 08:45:27.

Comment

ลองดูเคสแบบมีหูหิ้วก็น่ารักดีนะครับ ใส่บอร์ด ATX ได้(แบบดันทุรังหน่อย อิอิ) แต่ภายในค่อนข้างแคบและระบายความร้อนไม่ค่อยดี แต่ถ้าในเคสไม่มีหอยโข่งใช้เล่นเน็ตกะงานออฟฟิศและทั่วๆไปก็ไม่น่ามีปัญหาอะไรครับ

Comment

ลองไปดูเคส g-view หรือไม่ก็ delux สิครับ
            g-view มีตัวเล็กอยู่รุ่นนึง มีหลายสีครับ สวยดี

delux ก็รุ่นพิมพ์นิยม ถูกสุด 1470.-

ถ้าไม่เน้นคุณภาพก็ 400.- ก็มีครับ ไม่มีเพาเวอร์ ชั้น 4 พันทิพย์เยอะแยะเลย

Comment

เอาไปทำอะไรหว่า

Comment

คือว่าชอบแนวเล็กๆอ่ะค่ะ แล้วไอ้เจ้า Delux ตัวนี้มันใส่ ATX ได้มั้ยคะ http://www.tkcom99.com/product_detai...1&s_cat_id=111

Comment

เหมือนจะได้แต่ไม่รู้จะได้ป่าว เดี๋ยวนี้เมนบอร์ด ATX ก็ทำขนาดไม่ใหญ่เหมือนแต่ก่อนแล้วนะครับที่ผมลองมาก็ใส่เคสเล็กได้หมดนะ (บอร์ดรุ่นใหม่ๆน่ะ) หรือไม่ก็เอาบอร์ดไปลองที่ร้านเลยครับจะได้รู้หรือไม่ก็หาข้อมูลความกว้างยาวของเคสตัวนี้อีกหน่อยครับ เว็บนี้ไม่มีรายละเอียดไรเลย บอกแค่ชนิดเคส หุหุ

Comment

Originally posted by Jazpalz View Post
                    คือว่าชอบแนวเล็กๆอ่ะค่ะ แล้วไอ้เจ้า Delux ตัวนี้มันใส่ ATX ได้มั้ยคะ http://www.tkcom99.com/product_detai...1&s_cat_id=111
                    ใส่ไม่ได้ครับ เพราะว่ามันรองรับแต่ mATX

Description

Delux Slim B166 microATX power 400w

Comment

Working...
                    X