Announcement

Collapse
No announcement yet.

เอาพัดลมทากาวใส่ sink North bridge จะหมดประกันไหม ?

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เอาพัดลมทากาวใส่ sink North bridge จะหมดประกันไหม ?

เอาพัดลมทากาวตราช้างใส่ sink North bridge จะหมดประกันไหม ถ้ามีกาวไหนทาแล้วเนียนก็ช่วยแนะนำทีครับ หรือว่าจะซื้อ sink North bridge ใหม่ดีครับ ตัวเก่าร้อนมากหลาย

ใช้ซิลิโคนสีขาว หรือไมก้อสีเงิน หลอดละ20บาทเอง

Comment

ลองเอามาทาซิลิโคนมันก็ยังร้อนอยู่ดีครับ (sink ร้อนมากจับไม่ได้) เลยหาวิธีคลายร้อนให้ซะหน่อย จับพัดลมมาใส่แต่ยังไม่เอากาวทา ใส่พัดลมเข้าไปแล้วจับ sink แค่อุ่นๆ อันนี้น่าจะ ok เลยถามว่าใครมีวิธีคลายร้อนให้บ้างครับ

Comment

สงสัยตั้งกระทู้ผิดที่ ดันๆ เผื่อมีคนตอบ

Comment

sink หน้าตาเปนแบบไหนครับ หาน๊อตไขเอาน่าจะดีกว่าป่าว
          น๊อตเกลียวปล่อยไขไปกับซี่ heatsink

แต่เคยใช้กาว epoxi แบบใส (ที่มันมี 2 หลอดต้องผสมกัน)
          แต้มจุดเล็กๆ ติด sink ให้ harddisk
          ติดแล้วไม่หลุด เวลาแกะออกมาก้อไม่เป็นรอยด้วยครับ

Comment

sink North bridge อันมันนิดเดียว พัดลมตัวนิดเดียวเอากาว 2 หน้าแปะอยู่

Comment

Working...
            X