Announcement

Collapse
No announcement yet.

มีใครใช้ P45 Neo2 FR บ้างครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• มีใครใช้ P45 Neo2 FR บ้างครับ

เห็น sink เยอะน่าใช้ดี ตัวนี้ oc ไำกล oc ง่ายมั้ยครับ (เปลี่ยน sink cpu นะ) พอดีกำลังมองหา mainboard ไว้ใช้กับชุดใหม่อยู่ กับ E5200, E7200 จะถึง 4Ghz มั้ยครับ

อ้อ เห็นไปอ่าน review (อีกรุ่นที่ชิพเดียวกัน) เห็นว่าไม่มีบอกไฟแรมเหรอครับ
    Last edited by P3NG; 23 Aug 2008, 21:32:25.

แนะนำให้รีบสอยเลยคร๊าบ....พี่น้อง

Comment

น่าสนใจ
      แล้วค่าตัวเท่าใหร่ นะ

Comment

ใช้อยู่อะ เจ๋งมากสวยด้วยคุ้มด้วย drmos neo2 กับ neo3 ต่างกันไม่กี่ร้อยเอง

Comment

ถามต่อเรื่อง ATX 8-pin กับ ATX 4-pin (PCI-e) เลยได้เปล่าครับ
          2 อันนี้เราต้องใส่ให้ครบหรือเปล่าครับ พอดี Supply ผมเป็นตัวเก่าไม่มี หัวจ่ายแบบ 8-pin ก็เลยใช้ 4-pin เสียบไปก่อน ก็ boot ได้เหมือนกัน.. แล้วมันมีแตกต่าง จากที่เราไม่ได้ใช้ 8-pin หรือเปล่าครับ.
          ส่วน ATX 4-pin (PCI-e) ตัวนี้ผมเห็นใน คู่มือบอกว่า "สำหรับ PCIEX16 Graphics Card" ผมสงสัยว่าปกติ card รุ่นใหญ่ๆ จะใช้ไฟจาก PCI กับ หัวจ่าย 6-pin แล้วตัว 4-pin บนบอร์ด ที่เพิ่มเข้ามานี่เอาไว้ช่วยในเรื่องอะไรหรือครับ.. แล้วเราจำเป็นต้องเสียบใช้งานหรือเปล่าอะครับ...

ปล. ซิ้อที่ TK เมื่อวันจันทร์ ราคา 4,400 ครับ..

Comment

กำลังจะสอยมั่ง อิอิ สวย+คุ้ม ถูกอีก

Comment

บอร์ด MSI ทุกตัวน่าใช้มากครับ ถูกแต่ดูมีราคา

Comment

ช่วยรีวิวให้ดูหน่อยคับ อยากถามว่า ถ้าใช้E8400 ถอดจั้มเปอร์ O.C.ออกมันจะวิ่งเท่าไรเหรอคับ รีว่าไม่มีผลกับ E8400

Comment

ของเค้าดีจริง

Comment

MSI VERY GOOOOOOOOOOD ลองแล้วท่านจะติดจายยย

Comment

รุ่นนี้ OC ได้ดีเปล่าคับ ถามคนที่ใช้อยู่

Comment

ใช้ jumper ปรับ bus เป็น 1333 แรงๆเลย ใช้ e2140 อยู่ เป็น 2.66 จาก 1.6

ืp45 neo3

Comment

Originally posted by jackson View Post
                          ใช้ jumper ปรับ bus เป็น 1333 แรงๆเลย ใช้ e2140 อยู่ เป็น 2.66 จาก 1.6

ืp45 neo3
                          แรมทนไหวเหรอคับ

แล้วตัวนี้ OC แบบปรับธรรมดาเหมือนบอร์ดอื่นทั่วไปได้ดีเปล่าคับ

Comment

เวงซ้ำ

Comment

แจ่มนะ ถึงไม่มีรูปสวยๆ ตอนเปิดเครื่อง

Comment

Working...
                              X