Announcement

Collapse
No announcement yet.

iApps review :คนกรุงเทพเฮ นั่งลีมูซินฟรี รับถึงบ้าน ไฮโซ สมัครเดือนนี้นั่งฟรี 300

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• iApps review :คนกรุงเทพเฮ นั่งลีมูซินฟรี รับถึงบ้าน ไฮโซ สมัครเดือนนี้นั่งฟรี 300

สวัสดีครับ

วันนี้จะมารีวิว App Uber ทีี่สามารถจะทำให้เรากลายเป็นไฮโซบนท้องถนนได้เลยครับ เพราะบริการ Uber นั่นใช้ Taxi Luxury CLASS Onlyyy

เช่น ฺBenz E-Class , TOYOTA CAMRY , Honda Accord ,BMW ราวกับเป็นผู้บริหาร
    UPDATE : ตอนนี้ได้มีรถรุ่นใหม่นะครับป้ายแดงเลย TOYOTA FORTUNER รูปด้านล่างสุดนะ

อยากรู้แล้วใช่ไหม งั้นเริ่มกันเลย ก่อนอื่นขอแนะนำก่อนนะคับ แอพนี้ชื่อว่า Uber มาจากประเทศสวิสเซอรแลนและเพิ่งมาโปรโมทในกรุงเทพไม่นานมานี้นั้นเอง ซึ่งเป็นแอพที่เราสามารถเรียก Taxi จากในกรุงเทพไม่ว่าจะอยู่ที่ไหน เค้าก็ไปรับได้หมดคับ เพราะเค้าจับตำแหน่งจาก GPS เราและไปรับเราได้ถึงที่เลยทีเดียวว

ซึ่งแอพนี้รองรับทั้งระบบ ANDRIOD และก็ IOS ครับผม

ก่อนอื่นเราก็ไปโหลด Uฺber จาก Store ก่อนนะคับ

IOS https://itunes.apple.com/us/app/uber/id368677368?mt=8

Andriod

แล้วก็เข้าไปลงทะเบียนตามลิ้งนี้นะคับ https://www.uber.com/sign-up แล้วใส่ Promotion Code - uberthailandonly (( แต่ต้องสมัครภายในสิ้นเดือนนี้นะครับ จะได้รับเครดิตเงินสด 300บาทฟรีนะเออออออ )) //ผมได้มาจาก Facebook Uber THAILAND

พอสมัครเสดก็เข้ามาในมือถือนะคับ เรียบร้อยใส่ username กับ password โลดดดดด

นี่ครับหลักฐาน กดตรงมุมซ้ายแล้วกด PAYMENT ก็จะเจอแร้วว 300 บาท

แล้วก็ทำการหาพิกัดเราว่ายุตรงไหนแล้วจะไปตรงไหนครับ ประมาณนี้้

อย่างเช่นผมจะไปสยาม

หลังจากนั้นก็กด Request โลดดดดด หลังจากนั้นคนขับก็จะโทรมาคอนเฟิร์มครับ
    แล้วก็หน้าจอของเราก็จะเปลี่ยนเป็นแบบนี้ โชว์ว่าใครมารับ รถยี่ห้ออะไร เลขป้ายทะเบียนอะไร แล้วอยู่ตรงไหนแล้วสามารถดูได้แบบ REAL TIME เลยครับเจ๋งมากกก

หลังจากนั้นคนขับก็จะโทรมาคอนเฟริมสถานที่ไปรับนะครับ และในแอพก็จะแจ้งเวลาโดยประมาณ

พูดถึงบรรยากาศภายในละกันครับ

อย่างเช่นวันนี้ผมได้นั่ง Benz E-class

เข้าไปในรถเย็นมากแอร์เย็นจริงๆ และเค้าก็บริการดีมากๆเลยครับ ราวกับว่าเป็นนักธุรกิจอะไรประมาณนั้นเลยทีเดียว

แล้วก็ภายในก๋จะมีน้ำ และก็ผ้าเย็นไว้บริการนะครับ แถมยังฟรีอีก 555+

สรุปนะครับ
    [B]
    1.เป็นนวัตกรรมใหม่สำหรับชาวกรุงที่ไม่ต้องไปง้อ TAXI ที่ไม่รับลูกค้า แก๊สหมด ส่งรถ

2.สามารถใช้ได้ตามเมืองหลวงทั่วโลก อาทิ NewYork Tokyo Berlin Paris ใน User เดียว ( แต่ราคาอาจจะขึ้นอยู่กับประเทศที่ไป แต่ปีระเทศไทยถุกที่สุดนะคับ )

3.คนขับมารยาทดี

4.ไม่ต้องไปต่อคิวแย่งกับคนอื่น เรียกแล้วรอมารับได้เลย

5.ไม่ต้องพกเงินสด แม้ขึ้นทางด่วนก็ไม่ต้องจ่ายให้คนขับ สามารถตัดเงินจากบัตรเดบิต หรือบัตรเครดิตได้เลย

สุดท้าย ฟรีครั้งแรกในวงเงิน 300 บาท และมี Slip ส่งรายละเอียดการเดินทาง

แบบนี้

ต่อมาจะเป็นรูปรถนะครับ ผมอาจจะนั่งไม่ครบก็ขออภัยด้วยนะคับ

Last edited by iporscheth; 17 Jun 2014, 18:46:08.

ดันๆๆๆ ดันๆๆๆ

Comment

ดันๆๆๆ

Comment

ดันๆๆ ครับ

Comment

ดันๆๆครับ

Comment

ใช้ได้จริงลองแล้ว

Comment

แชรๆๆไลค์ๆ

Comment

ลองๆๆๆกันดูนะ

Comment

????. ดันๆ

Comment

ระยะทางเขาคิดยังไงหรอครับ เหมือนกับ แท็กซี่ไหมครับ

Comment

Working...
                    X