Announcement

Collapse
No announcement yet.

ผมควรทำอย่างไรดี นอกจากทำใจ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ผมควรทำอย่างไรดี นอกจากทำใจ

เออ พี่ๆหลายคนคงเบื่อประเภทนี้แต่อยากรู้จริงๆว่าอย่างนี้เป้นการเอาเปรียบหรือไม่
    เข้าเรื่องน่ะครับ มีอยู่ว่า บ้านผมออกจาไกลนิดหนึ่ง ตอนแรก ติดเน็ตจ่าย790ไม่รวม ภาษี
    (ต่อไปนี้ขอกล่าวราคาไม่รวมภาษีทั้งหมดน่ะครับ)
    ในที่ทำสัญญาไว้ คือ3เมก ของMAxnet แต่ที่วิ่งที่สุดที่ลองดูคือ1เมก จึงไปถามศูนของทางtt&tเค้าให้คำตอบซึ่งทำให้ผมช็อคว่า เนื่องจาก ชุมสายไม่รองรับความเร็วมากกว่า1Mbps แต่ที่ตกลง คือ 3Mbps จึงเท่ากับว่าผมจ่ายค่าโง่ไป2Mbps ซึ่งเป็น2เท่าของที่ใช้อยู่จริงจึงอยากถามว่าอย่างนี้ผมโดนเอาเปรียบไหมมีวิธีการอย่างไร ขอขอบคุนที่อ่าน สวัสดีครับ
    http://www.ttt.co.th/product/promoti...PromotionID=16

ลดสัญญาเป็น 1MB งับ...

Comment

ตามด้านบนครับ เพราะตามสัญญาคุณได้เซ็นยืนยันไปแล้ว ขอลดเหลือ 1 Mbps น่าจะเป็นทางเลือกที่ดีที่สุดแล้วนะ

Comment

คือว่า เค้าไม่ได้เปิด1เมกแล้วครับ บอก2เมกขึ้นไปแต่ไงๆผมก็ได้1เดียวอยู่ดี

Comment

เปลี่ยนใช้เจ้าอื่นคับ แต่เท่าที่ใช้มาตอนนี้ก็ยังไม่มีเจ้าไหนที่ดีไปกว่าสามที

Comment

Working...
          X