Announcement

Collapse
No announcement yet.

หาคนสอน forward router zyXEL 600 ครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• หาคนสอน forward router zyXEL 600 ครับ

คือผม จะเป็นเซิฟเวอร์ เกมส์ ไบโออ่ะครับ แต่ พอดีมันติดอยู่ที่ว่า พอ ครี เกมส์ มันดันเป็น ไอพี lan ไปซะได้ โดยมีคนบอกว่าต้อง forward router ก่อน ถึงจะ เล่นได้ แต่ผมหา ip จริงของเครื่องผมได้แล้วนะ แต่ติดอยู่ที่ว่า จะทำยังไง ให้ ไอพี ที่ ครี เกมส์ มันเป็น ไอพี ของเครื่องผม

ไม่มีใครรู้เลยหรอ

Comment

series 600 มันมีหลายรุ่นครับ
      ลองพลิกด้านล่าง มันจะมีชื่อรุ่นบอก

บอกแบบนี้กว้างไปท่าน

Comment

ผมไม่ทราบว่า มันเป็น firmware v. อะไร มีfunction ที่สามารถทำเป็น Virsual Server ได้หรือเปล่า ดังนั้นให้หา มันเขียนว่า NAT ที่ทำหน้าที่ Forword port โดยจะมีให้กรอก IP เครื่อง แล้วก็ Port ก่อนอื่นต้องรู้ก่อนว่าเกมส์ของเราโอนถ่ายข้อมูลที่ Port อะไร

Comment

Working...
        X