Announcement

Collapse
No announcement yet.

รบกวนถามหน่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• รบกวนถามหน่อยครับ

พอดีผมมีปัญหาเกี่ยวกับ hdd ครับ ครั้งที่แล้วก็เคย post มาแล้วครั้งนึง ปัญหาของผมมีอยู่ว่า ผมมี hdd 2 ลูก(SATAII) ผมใช้โปรแกรม hd-tune เช็คค่า transfer rate ลูกนึง ผมได้ 60MB/s อีกลูกนึงเหลือแค่ 4MB/s ทำให้การโอนถ่ายข้อมูลข้าม hdd มันช้ามาก แล้วก็มีท่านนึงได้ตอบมาว่าให้ลองเปลี่ยนสาย sata หรือไม่ก็ลองเปลี่ยน slot sata ผมก็ทำตามนั้น ปรากฎว่ามันก็ดีนะครับ แต่พอใช้ไปซัก 4-5 ครั้ง มันก็เป็นเหมือนเดิมอีกแล้ว ผมก็ลองเปลี่ยนslot ดูอีกรอบ ก็ดีเหมือนเดิมอีกละ แต่มันก็เป็นแบบนี้เรื่อยๆสลับกันไป เดี๋ยวดีเดี๋ยวไม่ดี ผมก็เลยคิดว่า มันน่าจะเป็นที่ PSU ผมจ่ายไฟไม่พอหรือป่าวครับ

ปล. ผมส่ง HDD เคลมแล้ว 2 รอบ ก็เป็นเหมือนเดิม เลยตัดปัญหาเรื่องที่ตัว HDD ได้แน่นอน

Spac ของผมนะครับ
    CPU : Intel E6550
    Mainboard : Gigabyte P31-S3G
    Ram : 2G kingston
    HDD : WD 250 GB*2 (ตัวที่ลง windows ดี แต่ตัวที่ไม่ได้ลง windows ไม่ดี)
    VGA : Winfast 8600GTS
    PSU : MD-Tech 430W

รูปอ้างอิงจากรูปนี้เลยครับ อาการเดียวกันเป๊ะ แต่เปลี่ยนตัว HDD ที่เคลมมา(จาก 160G เป็น 250G)
    http://forums.overclockzone.com/foru...d.php?t=257164
    Last edited by zeerarous; 23 Aug 2008, 23:32:13.

มีใครช่วยผมได้บ้างครับ

Comment

ดันๆ

Comment

ช่วยผมทีครับ

Comment

Working...
        X