Announcement

Collapse
No announcement yet.

สนใจเจ้า EEE Asus 1000H จ้า มีคำถามตามนี้ช่วยด้วยนะ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• สนใจเจ้า EEE Asus 1000H จ้า มีคำถามตามนี้ช่วยด้วยนะ

สวัสดีจ้า หลังจากเห็นพี่ทุเรียนคูณสองเขามาถามเกี่ยวกะเจ้านี่แล้ว นี่เลยเกิดอยากได้มั้งขอคำปรึกษาพี่ๆ หน่อยนะ

1.นอกจากสีดำและขาวสีอื่นมีเข้ามาขายยังจ๊ะ
    2.พอจะแนะนำร้านที่ขายที่ดูแลดีทั้งก่อนและหลังไหม แบบให้ลองเทสก่อนออกจากร้านได้อะจ้าแนะนำที
    3.เจ้า Asus มีใครนำเข้าบ้าง เห็นของพี่ทุเรียนแล้ว เป็นของ DCom ฟังจากกิติศัพท์ก็เสียวๆนิดนึง

ขอขอบคุณในความช่วยเหลือนะ อยากได้สีชุมพูงะ

kott

พอดีผมใช้ชีวิตส่วนใหญ่อยู่ ศีราชาครับ เลยมีตึกคอมที่เดียว แต่ร้านที่ผมซื้อ ก็มีทั้ง 2สี ต้องดูดีๆน่ะครับ มันมีรุ่น คีบร์อดไทยออกมาแล้ว แต่บางร้านเป็นคีบร์อด ฝรั่ง ต้องติดติ๊กเกอร์เอา จริงๆ ไม่ได้ดำน่ะคัรบ ออกสีน้ำตาลเข้ม เท่าที่ลองใช้ดู(ตอนนี้ก็กำลังใช้)ใช้งานได้ดีคับจอไม่สะทอ้นแสง แบ๊ต ชาร์ทเต็มเล่นได้ 5 ชม เลยครับ ความสว่าง 60% ส่วนเรื่อง DCOM ผมก็เห็นแล้วแต่ไม่รู้ทำไง ^^ กะว่าเข้า ASUS ไทยโดยตรงครับ และข้อดีอีกอย่างคือ เสียงดีมาก เมื่อเทียบกะตัวแล้ว ลำโพง2ตัวอยู่ด้านล่างเวลาวางกะพื้นโต๊ะแล้วสะท้อนออกมาได้เพราะจริงๆคับ 14 นิ้ว อายเลย

ปล ร้านที่ผมซื้อเค้าให้เปิดลองก่อนได้เลย เนื่องจากเป็น xp แท้ เปิดดูสเปคก่อนได้ครับ ปุ่มกดไม่ยากครับ
    Last edited by turionx2; 24 Aug 2008, 08:03:20.

Comment

บอกแต่ข้อดี ลืมบอกข้ออเสีย บอดี้มัน เป็นรอยนิ้วมือง่ายครับเนื่องจากมันเงาๆมันๆ ^^

Comment

ขอบคุณพี่มากๆเลย สรุปว่า Dcom นำเข้าเจ้าเดียวหรอ แย่จังเลย อีกข้อนะพี่จอสามารถปรับเป้น

1024*768 ได้ปะ หรือว่ามัน fix ที่ 1024*600

เสียงเท่าที่อ่านมาตัวนี้จะเป็น surroung แตกต่างกับรุ่นแรกๆจ้า เลยน่าจะดีกว่าอิอิ

kott

Comment

ปรับได้้คับ มีตัวบีบให้เข้้ากะจอได้ด้วยแต่สัดส่วนจะเป็น y เกิน แนะนำที่ 1024 600 ดีก่ว่าคับ สบายตาดี

Comment

แงะ แปบเดียวพี่มาตอบเลย ขอ m พี่ไว้ถามหน่อยจิ ถ้าพี่ออนอยู่งะ อิอิ

Comment

อยู่นอกบ้านคร้าบบตอบผ่าน มือถือ เดียวเย็น pm ไปบอกคร้าบบ เพื้อส่งใสถามได้คับ

Comment

โอ้ว ออนไลน์ตลอด 24 ชั่วโมง ปกติก็มาอ่านพี่ริวิวฮะ แล้วก็อ่านตอนพี่ จับเกรียนรอบโน้น งะ เหอๆ สนุกดีงะ

ขอบคุณในความช่วยเหลือจ้า

kott

Comment

เอาภาพมาเสริม ว่าจะซื้อให้แฟนอยู่ครับ
                  Attached Files

Comment

สีเขียวสวยเนอะ อิอิ

Comment

Working...
                    X