Announcement

Collapse
No announcement yet.

AspireOne กับราคา 9900

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• AspireOne กับราคา 9900

พอดีผมแวะไปดูราคาโน๊ตบุกที่เวปของ JIB

พบราคา AspireOne เพียง 9900 บาท

นี้จริงหรือเปล่าครับ

แล้วรายละเอียดเป็นไงครับ

มีใครไปสอยมาหรือยังครับ

หรือลองไปดูครับ http://www.jib.co.th/TH/prodetail.as...D_Product=5802

เผื่อจริง ผมอาจจะไปสอยด้วย

ถ้าคิดจะสอยรุ่นนี้ดูความจุ HD ด้วยนะครับ
    แค่ 8G เอง ผมว่ารุ่นพวกนี้เหมาะสำหรับใช้งาน
    พวกพิมงานเล่นเน็ตนอกบ้านเพราะมันพกพาสะดวก
    แต่จะให้เอามาใช้งานหนักๆ คงไม่ไหว

Comment

เล่นของเพื่อนมาแล้วครับ หงุดหงิดมาก เต่าเรียกปะป๊า

Comment

งั้นแสดงว่า ASUS EEE PC ดีกว่าใช่หรือเปล่าครับ

แบบว่าเอามาพิมพ์งาน พรีเซนต์ งาน แบบว่าต้องเดินทางบ่อยครับ

Comment

Originally posted by Pikba View Post
          เล่นของเพื่อนมาแล้วครับ หงุดหงิดมาก เต่าเรียกปะป๊า
          เล่นแล้วช้าอย่าเล่นดีกว่ามั้ง
          มันจะหงุดหงิดได้ใจเลยแหละ

Comment

เพิ่งไปสอยมาเมื่อวาน เพิ่มแรมอีก 1g แล้วลงxp มา ราคารวม vat เงินสดอยู่ที่ 10200+ แรม 850
            โดยรวมก้อพอได้สำหรับการเล่นเน็ต และการทำงานออฟฟิศ ครับ เวลาเปิดบางโปรแกรมหรือการลงโปรแกรม อาจจะมีการหน่วงบางนิดหน่อย แต่ก้อไม่เลวร้ายมากนะ (สำหรับผมนะ)

Comment

อยากได้ฉบับกระเป๋า แนะนำให้ไปลอง eee pc 1000h ครับ atom n270 1.6 ตัวเดียวกะ ONE (เร็วพอๆกะ PM ตัว 1.6GHz) HDD 80 2.5" เปลี่ยนใส่ 500G ยังได้ จอ 10" ไม่สะท้อนแสง xp home sp3 แท้ แรม1G แบ๊ต 6600 mah ครับ อยู่ได้ประมาณ 5ชม ^^

ปล ดันเต็มที่เพราะเพิ่งไปซื้อมาเล่น

Comment

อ่านดูแล้วน่าสอย EEE มากกว่า แต่ว่ารอดู DELL กับ LENOVO ก่อนดีกว่า

Comment

เห็นในคาร์ฟูร์อยู่ที่ 10XXX (3ตัวหลังจำไม่ได้แระ) ราคาลงไวจังเลย

Comment

รอซัก8พันค่อยสอย
                    อิอิ

Comment

รออีกสักพัก คงลดลงกว่านี่อีก แสดงว่าต้นทุนมาไม่กี่พันเอง

Comment

Originally posted by toberich View Post
                        เล่นแล้วช้าอย่าเล่นดีกว่ามั้ง
                        มันจะหงุดหงิดได้ใจเลยแหละ
                        ช้าเพราะ SSD เวลา write ข้อมูล

Comment

แล้ว SSD ของ ASUS มันคนละรุ่นหรอครับ

ความเร็วถึงได้ต่างกันนัก

Comment

Working...
                          X