Announcement

Collapse
No announcement yet.

wifi กับ wiless แตกต่างกันยังใงครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• wifi กับ wiless แตกต่างกันยังใงครับ

wifi กับ wiless แตกต่างกันยังใงครับช่วยอธิบายอย่างละเอียดหน่อยได้ไหมอะครับ

เข้ากูเกิ้ล
    แล้วพิม

" wireless ต่างกัน wifi "

Comment

ถ้าอยากได้ละเอียดต้องถามกูเกิ้ลเหมือนข้างบนบอกแหละครับ

Comment

Google สามารถช่วยท่านได้

Comment

WIFI เป็นชื่อทางการค้าของ Wireless LAN ครับผม ส่วน Wireless คือการเชื่อมต่อแบบไรสายทั่วไป

Comment

มันก็หมายถึง lan แบบไร้สาย เหมือนๆกันนั่นแหละครับ จำไม่ค่อยได้ว่าย่อมาจากอาไร แต่WI มันย่อมาจากWireless นั่นแหละครับ

Comment

ก็บอกว่า WiFi เป็นชื่อทางการค้าไงครับ เหมือน WiMaX อะแหละ
              เพียงแต่ว่า WiFi = Wireless LAN
              และ WiMaX = Wireless MAN

Comment

ก็บอกว่า WiFi เป็นชื่อทางการค้าไงครับ เหมือน WiMaX อะแหละ
                เพียงแต่ว่า WiFi = Wireless LAN
                และ WiMaX = Wireless MAN

Comment

ให้เข้าใจง่ายๆก็คือ
                  wifi ใช้นอกบ้าน ที่มีคนมาให้เช่าบริการ แบบ true wifi // tot wifi อะไรงี้
                  wireless lan เป็นการเชื่อมต่อแลนแบบไร้สาย ซึ่ง การเชื่อมต่ออินเตอ์เน็ต แต่ก่อนต้องผ่านแลน แต่ตอนนี้เป็นแลนไร้สาย

ก็แค่นั้น

Comment

เค้าอ่านว่า วิ-ฟิ กับ ไว-ไฟ ลาวจริงๆ ใครอ่าน ไวฟาย นี่ เห้ออออ

Comment

สุภาพหน่อยครับ ไอ้สั่ส เยสครก คนเค้าถามดีๆเยสแม่มิงเก่งตายล่ะ ***ยยยยยยยยยยยยยยยยยย

Comment

Working...
                      X