Announcement

Collapse
No announcement yet.

เพิ่งซื้อ tagan 600w มาใช้กับ9800gtx+ มีเสียงจี่เนี่ยผิดปกติมั้ย?

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เพิ่งซื้อ tagan 600w มาใช้กับ9800gtx+ มีเสียงจี่เนี่ยผิดปกติมั้ย?

ถอย evga 9800gtx+ มาครับ psu ตัวเก่าเอาไม่อยู่เลยไปเอา tagan 600w มาอีก
    แต่มันมีเสียงจี่ออกมาเป็นพักๆ ค่อนข้างดังนะ พอๆกับเสียงพัดลม case เลย ถือว่าผิดปกติรึเปล่าครับ
    แต่ก็ใช้งานได้ปกติดีลองโหลดบิททิ้งไว้ทั้งคืนก็ยัง ok อยู่ ใครใช้ tagan บ้างเป็นเหมือนกันรึเปล่าครับ..

ปกติคับ แต่ถ้ากังวล ไปร้าน เคลมโลด

Comment

ปกติครับ ไม่แปลกหรอกครับ ของผมก็มีครับ

Comment

ขอบคุณครับ...สบายใจขึ้นหน่อย คงใช้ไปก่อนล่ะครับอยู่ต่างจังหวัดต้องส่งเครมมากรุงเทพไม่ค่อยสะดวกเท่าไรครับ

Comment

ผมใช้อยู่ น่ะครับ รุ่น Bz 700 ตอนนี้เพิ่งเปลี่ยน Case ใหม่ Thermaltake armor +Fulltower เงียบมากครับ ... คุ้มราคา

Comment

ผมก็ใช้ Bz 700 เงียบดีคับพัดลมhitariยังดังกว่าอีก

Comment

ขอทราบราคาหน่อยคับ ขอเป็นข้อมูล ขอบคุณคับ

Comment

ผมก็เคยเป็นนะครับเสียงจี่ๆตอนนั้นใช้enermax พอเปลี่ยนpsuเสียงจี่หายเลยน่าจะเป็นที่psuท่านนะ

Comment

ผมไม่ได้ใช้ tagan แต่ก็มีเสียง จี่........... บางทีเหมือนกันครับ

Comment

ปกติครับ

Comment

Originally posted by onlinehero99 View Post
                      ผมใช้อยู่ น่ะครับ รุ่น Bz 700 ตอนนี้เพิ่งเปลี่ยน Case ใหม่ Thermaltake armor +Fulltower เงียบมากครับ ... คุ้มราคา
                      ใช้เคสรุ่นเดียวกันเลยแต่psuผม600 แต่เสียงจี่ที่ว่าผมไม่มีน้ะ
                      หรือผมไม่ได้ยินไม่รู้เสียงพัดลมเคสดังมาก

Comment

ผมก็ จี่ เป็นบางที่เหมือนกันครับ
                        แต่ไม่ได้ใช้ Tagan น่ะ

Comment

ตั้งแต่ใช้คอมมาไม่เคยได้ยินเสียงแบบที่ว่าเลย

Comment

ใช้Tagan580Wครับ ไม่มีเสียงจี่ที่ว่าอีกเช่นกัน แต่เคยเจอตอนซื้ออีนังเเม๊กมือ2มาใช้

Comment

ใช้TAGAN U38 600 กับ9800GTX เงียบสนิทอีกเหมือนกัน

Comment

Working...
                              X