Announcement

Collapse
No announcement yet.

CT4830 VS Audigy Value

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• CT4830 VS Audigy Value

เล่นเกม ดูหนัง ตัวไหนดีด้อยกว่ากันครับ

CT4830 VS Audigy Value
    CT4830 อันนี้ไม่รู้เหมือนกัน
    Audigy Value อันนี้สุดบรรยายฟังออนบอดซาวแม็กยังดีกว่านะ
    รอกูรูมาตอบอีกทีละกัน

Comment

Audigy Value Driver mod X-Fi ดูหนังเล่นเกมส์เสียงแน่นขึ้นเยอะครับผมว่าดีกว่า CT4670(แต่ CT4670ฟังเพลง 2.1เพราะกว่านิ่มนวลกว่า) ครับ ส่วน CT 4830 ไม่ทราบจริงๆครับเพราะไม่มีใช้ แต่ตัวชิปมันตระกูลใก้ลคียงกันกับ CT4670

Comment

CT4830 ฟังเพลง ดีกว่าเยอะครับและเบสยังออกนุ่มคิดว่านะเท่าที่ลองใช้ดู ส่วน Audigy Value มีแต่คนบอกว่าห่วยซิปหายเมือเทียบกับราคา นี้ก็ไม่เคยใช้แต่คิดว่าจะจริง เห็นหลายคนยื่นยัน

Comment

สรุปได้แบบนี้ป่าวหว่า ถ้าไม่ได้เอาไว้ฟังเพลง แต่เอาไว้ดูหนังเล่นเกมส์น่าจะเลือก Audigy Value (Driver mod X-Fi ) เพราะมันส์กว่าเป็น 5.1 ด้วย แต่ถ้าเน้นฟังเพลงย้ำเน้นฟังเพลงแบบ 2.0-2.1 เลือก CT4830 ดูหนังเล่นเกมส์ความมันส์จะด้อยกว่า และมีแค่ 4.1
          หมายเหตู : ตอนนี้ผมมีการ์ดเสียงอยู่ 1.Audigy Value (ถอดออกแล้ว),2.Live Value 5.1 SB0100(ใช้อยู่) ,3.live Value 4.1 CT4670(ใช้อยู่),4. X-WAVE 6000 (ถอดออกแล้ว),5.Vibra 2.0 (ถอดออกแล้ว)
          Last edited by tenfaces; 24 Aug 2008, 18:31:55.

Comment

Audigy Value ก็พอฟังเพลงได้นะ ยังไงก็ดีกว่าออนบอร์ดเเหละเคยใช้เหมือนกัน
            ดูหนังรายละเอียดเสียงดีกว่า SB LIVE เเน่นอน
            เเต่ถ้าฟังเพลงความเเน่นเเละนุ่มไพเราะต้องให้ SB Live

Comment

ขอบคุณคร๊าบเห้นมันถูก งั้นไม่เอาและ

Comment

Working...
              X