Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยจัดทีครับ 10000 บาท ให้คนจนๆ ^^

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยจัดทีครับ 10000 บาท ให้คนจนๆ ^^

เรื่องมันมีอยู่ว่า เพื่อนผมเค้าบ้านจน อยู่หอ อยากมีคอมมาใว้ใช้ทำงานครับ
    มีงบแค่ 1 หมื่น นิดๆ +- ได้นิดหน่อย ผมไม่รู้จาจับตัวไหนมาลงเรยครับ งบน้อยเกินลงให้ไม่ถูก
    เรยฝากให้พี่ๆช่วยจัดให้หน่อย แต่ที่คิดใว้ ก็คงเป็นก้าดจอออนบอด บอด ASROCK เพาะถูกครับ

ช่วยจัดให้ด้วยน้าคร้าบบ... จารอดูคร้าบ

อ่อ ลืมไปอีกอย่างคือ รวมจอ+คีบอด+เม้าส์ ด้วยอ่ะครับ - - ปาดเหงื่อเลยงบเท่านี้ ^^

Comment

ผมเห็นขายที่ BIG C 9900 ลองเดินดูครับ ทั้งชุดเลย ไม่รู้มีอะไรบ้างครับ

Comment

*-* เอางั้นเลยหรอครับ ขอบคุณครับ เด่วเดินดูว่ามันกากป่าว ^^

Comment

คงต้อง big c ล่ะหรือม่ะก็นั่งรับมือสอง
          cpu AMD Sempron 2800+ Socket AM2 1,840
          MB Asrock AM2NF6G - VSTA 1,900
          Ram 256MB. Kingston 533 910
          SATA-II 80GB Seagate 1,800
          Case 1,000
          CD-RW 650
          17" Flat "SOCOS" (Silver/Black) 2,840

ราคาอ้างอิงจากเวป www.advice.co.th
          ที่เหลือคงซื้อของเมาส์คีบอร์ดเองล่ะกัน- -a เกินมานิดๆนะ
          ไปเดินๆๆดูล่ะกันร้านอยู่ชั่น 3 เชียร์รังสิต คอมพิวเอตร์ ok อะ เมือวานผมไปซื้อ Power Supply Delux 450w แค่810 บาทเองไม่ไหวอยู่พันทิพย์แพงเอาเรือง 950-990

Comment

ยังอุส่าจัดหาใหเด้อีกเนอะท่าน งบน้อยจิงๆ ขอบคุนมากครับ เด่วจาลองเปรียบเทียบกับBigC ที่ท่าน wikorn บอกมาล้ะกันว่าตัวไหนดีกว่า ขอบคุณมากครับทุกท่าน.... (มีแค่2คนเอง) หิหิ

Comment

CPU AMD SEMPRON 28OO+ SOCKET754 64BIT 3Y 1690 บ.
              MB ASROCK K8N4FG-SATA2 SK754 FSB 1600 /S/V/L / 3y 1900 บ.
              HDD SUMSUNG 80/7200RPM ATA100 3 Y 1620 บ
              CD-RW LITE-ON 52X32X52X หน้ากากสีขาว/ดำ 1Y 700 บ.
              ROX RAM DDR 256MB/400MHz LT 900 บ.
              Case + PSU 1,000 บ.
              COLORS VIEW-17 3 ปี 2650 บ
              ลำโพง 300 บ.
              เมาส์ + คีย์บอร์ด 300 บ.

รวมประมาณ 11,000 บ. เกินมา 1000 บ. ไปขอลดเขาเอาละกันครับ
              ราคาจาก ร้านใน 1000 ทิป ชั้น 3 ครับ เดินถามเอาละกัน

Comment

ขอบคุนครับ ใจจิงไม่ค่อยอยากให้เพื่อนใช้คอมชุดเรย เพาะผมอยากประกอบเองให้เพื่อนครับ
                ** เหตผลดีม้ะ ^^**

Comment

ตามใจคุณ ประกอบน่าจะดีก่านะ

Comment

งบแบบนี้ยากจริงๆครับ

Comment

ลองไปดู http://www.pantip.com/tech/market/
                      เห็น ร้าน com ninetynine ราคา 9000-9400 ครับ

Comment

ขอบคุนคร้าบผม

Comment

ขายที่บ้านต่อ เอาไหมคับ อิอิ

Comment

ท่าว่าผมจะขายของเก่าให้ไปดีกว่า อิอิ เอาไปซื้อ lcd ซ้ะหน่อย ชักปวดตาและเด่วนี้เล่นนานครับ
                            ถ้าได้สัก 5-6 พัน ก็ดี แต่กลัวเค้าจาบ่นเอา แต่ที่จิง สเปกที่จะขายเค้าผมว่าเหมาะกับราคาดีออก อิอิ ^^

Comment

ราคา Cpu จาก www.jib.co.th

Comment

Working...
                              X