Announcement

Collapse
No announcement yet.

E5200เเรงตกช่วยที

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• E5200เเรงตกช่วยที

เเรงตกอย่างมาก ทำไงดีครับกลุ่มใจจิงๆ
    ลองไปเเก้ในในไบออสเเล้ว ปิด C1E ก้ขึ้นมาเเค่ 1700 จาก 1200 ตามรูปยังงี้ทำไงดีคับ
    MB ผมใช้ GIGABYTE EP35C-DSR ยังไงก้ช่วยผมที่ครับ
    Attached Files

มีแรงตก ด้วยอ่ะ - -

Comment

โพสแรกไม่ว่ากัน
      อ่านดูนะ

http://forums.overclockzone.com/foru...d.php?t=259516

.

Comment

ถ้าใน bios มี speedstep ก็ปิดด้วยคับ ถ้ายังไม่หาย ก็ลอง flash bios ดูละกัน

Comment

มันลดตัวคูณเองครับ ถ้าไม่ได้ใช้งาน อิอิ

Comment

ตาอิม ช่วยหน่อยครับ55+

Comment

ลองเข้าไปทำตามคำเเนะนำต่างๆเเล้วครับ เเต่ก็ได้เเค่ 1700 เองครับ จาก 1200 ตามรูป

Comment

Originally posted by nokatour View Post
                ลองเข้าไปทำตามคำเเนะนำต่างๆเเล้วครับ เเต่ก็ได้เเค่ 1700 เองครับ จาก 1200 ตามรูป
                เซ๊ตตามนี้นะ (ใน BIOS)
                C1E - Disabled
                TM 2 - Disabled
                EIST - Disabled
                VT - Disabled
                CPU Speed Stap - Disabled (ถ้ามี)

* รับรองได้แน่นอน ท่านด้านล่างเอาหัวเป็นประกัน

Comment

^^กำ...เชิญท่านต่อไปดีกว่า อิอิ..

Comment

เมื่อกี้ผมได้เข้าไปทำตามเเล้วครับ แต่ก้ได้1700 เหมือนเดิม เเต่ของผมใน BIOS ไม่มี
                    3 หัวข้อนี้ให้เลือกครับ
                    EIST
                    VT
                    CPU Speed Stap
                    2 หัวข้อเเรกมี
                    ผมปรับตามหมดเเต่ก็ได้เเค่ 1700

Comment

หรือว่า มันจะเกี่ยกับ Windows ที่ผมใช้
                      ก่อนหน้านี้ใช้ Pack3 ก็ปรกติดี cpuz บอกค่าปรกติดี
                      เเต่ตอนนี้เปลี่ยนมาใช้ Pack2 เลยเป็นเเบบนี้
                      มันจะเกี่ยวกันมะครับ T..T

Comment

เข้ามาชม

Comment

งั้นก็ Config ที่ตัว CPU เลยละกัน (ปรับแค่ 3 ตัวที่บอกนะอย่างอื่นอย่าไปปรับ) ใน BIOS นะ
                          ปล. ระวังเเต๊บด้วยถ้าตัวใหนไม่แน่ใจอย่าไปปรับเล่น ละ

Comment

ได้เเละครับ ผมเข้าไปปรับตัวเดียวที่หัวข้อ cpu Clock ConCrol เป้น 12* ครับ
                            อยากถามอีกอย่าง 1 คือ ปรับเเบบนี้จะเกิดรายขึ้นกับเครื่องหรือตัว cpu ครับ
                            ป.ล. คอมผมพึ่งซื้ออะครับ เก็บตังจากค่าขนม เลยอยากให้อยุ่นานๆครับ

Comment

Originally posted by nokatour View Post
                              ได้เเละครับ ผมเข้าไปปรับตัวเดียวที่หัวข้อ cpu Clock ConCrol เป้น 12* ครับ
                              อยากถามอีกอย่าง 1 คือ ปรับเเบบนี้จะเกิดรายขึ้นกับเครื่องหรือตัว cpu ครับ
                              ป.ล. คอมผมพึ่งซื้ออะครับ เก็บตังจากค่าขนม เลยอยากให้อยุ่นานๆครับ
                              ไม่มีปัญหา
                              เพราะปกติมันก็ 12.5 x 200 อยู่แล้ว
                              * แต่มีบางท่านชอบทำให้มันผิดปกติ ไปปรับบัส 400 Up เล่นอยู่เรื่อย

Comment

Working...
                              X