Announcement

Collapse
No announcement yet.

DVD-RW เหม็นไหม้

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• DVD-RW เหม็นไหม้

เมื่อวานซื้อการ์ดจอมาใส่เป็น Spark 7600GS ddr3

หลังลงไดร์เวอร์ก็ลองคล๊อกเล็กน้อย(จาก450 เป็น465 แรม500 ก็กดไป550) เล่นเกมไปซักพักนึง

ก็มาดูรูปน้องรับปริญญากับแม่ ดูไปซัก 10 นาทีได้ก็เลิก แต่พอเปิดถาดDVD ออกมาก็มีกลิ่นไหม้ลอยมา

ด้วยความวิตกจริตจึงรีบปรับพี่ปร๊ากให้มันกลับมาเท่าปรกติ แล้วลองเปิดฝาเคสจับซิงค์ดู แต่ยังไม่ได้ปิดคอม

ก็ไม่เห็นมันจะร้อนอะไร หันมาดูถาดใส่DVD มันยังเปิดคาอยู่ ลองพิสูจน์กลิ่นดู ใช่เลยครับมาจากไอ้นี่แน่ๆ

เป็นDVD Benq1655 ซื้อมาพร้อมกับคอม อายุไม่เกิน4 เดือน

คิดว่ามันอาจลาจากเราไปแล้ว ลองใส่แผ่นหนังเข้าไป มันก็ยังใช้ได้อยู่ ทดลองลงเกมก็ลงได้ปรกติดี

เสป็คผม
    Sempron3000+ (ลากไว้แค่1.76เอง)
    Asrock Am2nf6g
    Kingmax 512/667*2
    HDD 80G. Seagate sata2
    Spark 7600GS DDR3
    PSU ติดเคสของ SAN 450w รุ่นอยู่ครบประกันก็ลาจาก
    จอเสียบไฟแยกต่างหาก
    UPS Leonics ไฟตกไม่เคยได้กินผม

เท่าที่ลองใช้ดูก็ยังใช้ได้ปรกติทุกอย่าง แล้วมันกลิ่นไหม้อะไรล่ะเนี่ย หลอนนะครับ

ไม่มีปัญหา

Comment

เหม็นใหม่เป่า กลิ่นแผ่นร้อนมั้ง

เหม็นไหม้ขนาดนั้น น่าจะมีควัน

Comment

ลองใช้ไปก่อนครับ ถ้ามีอาการ นำไปเครมครับ อาจจะต้องรอหน่อยครับ อิอิ

Comment

ระวังแผ่นไหม้คาถาดหน่อยนะครับบ

Comment

ถึงกับเหม็นไหม้เลย

โอ้ว เครื่องฮอตจริงๆ

คำเดียว เทพๆๆๆ

Comment

ของผมมันเคยระเบิดอ่ะ

ของ Benq นี่แหละ แต่เป็นไดร์ฟ DVD ธรรมดานะครับ

เปิดถาดไม่ได้ด้วย ตองเอาเข็มจิ้มรูเอา

แผ่นแตกเป็นเสี่ยงเลย เสียดายแผ่นมากกว่า

Comment

ระวังน้าผมเลยเล่นเกมอยู่แล้วแผ่นมัรแตกอยู่ข้างในนั้นเลย

งงมั่กๆ ดีมันไม่ระเบิดเอา

Comment

คือมันมีโอกาสร้อนจัดได้ โดยไม่เกี่ยวกับอุปกรณ์อื่นใช่ไหมครับ ทั้งที่ปรกติก็ไม่ค่อยใช้มันทำอะไร

รอซัก 2 เดือนจะหา PSU ดีๆซักตัว ตอนนี้จำเป็นต้องใช้ไปก่อน

ที่ผมตกใจคือมันเกี่ยวกับการ์ดจอมันดึงไฟมากไป ทำให้ช๊อตรึป่าวน่ะ

ถ้ามันเป็นแค่ที่ตัวDVD ก็ช่างมัน ไม่แพงเท่าไหร่ ถ้าเจ๊งก็เครม

Comment

Working...
                  X