Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยผมด้วยคับ nb acer ค้างตอนเปิดเครื่อง

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยผมด้วยคับ nb acer ค้างตอนเปิดเครื่อง

ผมใช้ nb acer aspire 4520 windows vista ผม recovery ใหม่ 3 รอบแล้วครับไม่หายเลย มันจะค้างตอนขึ้นโลโก้ windows ที่เปนหลอดวิ่งสีเขียว ผมควรทำยังไงดีครับ กลัว HDD พัง พอเอาไปที่ 0 เขาก็ทำ recovery windows ให้ใหม่ แล้วบอกว่าหาอาการไม่เจอ แต่พอเอามาใช้งานจริงกลับมีอาการค้างเหมือนเดิม แถมยังเปนบ่อยมากขึ้นกว่าเดิอีก ผมลง Pack 1 ไปแล้ว ใส่ ram 2 Gb วานผู้รู้ช่วยบอกทีครับว่าควรทำยังไง ขอบคุณล่วงหน้าครับ

แล้วตอนไปให้เข้าซ่อมมันค้างไหมครับ ถ้าไม่ค้าง
    แล้วหลังจากนั้นมาเอามาลงโปรแกรมอะไรเพิ่มหรือเปล่า
    อาจต้องดูว่าพอลงโปรแกรมเพิ่มแล้วมันค้างไหม
    ถ้าค้างอาจต้องดูแล้วว่าโปรแกรมไหนน่าจะมีปัญหาคับวินโดว

Comment

ที่ลงเพิ่มก็มี winrar, AntiVir PE Classic, Nokia PC Suite, Mp3tag, Winamp, Mozilla Firefox, Nero StartSmart, Ad-Aware 2008 แค่นี้แหละครับ ส่วนเกมส์ไม่ได้ลงเลย น่าจะเกี่ยวกับ Bios มั้ยครับ

Comment

ใช้ 4520G จ๊ะ ใกล้เคียงกัน...เอ...ถามหน่อยว่า re ใหม่นี่...คือเขามีมาให้ในเครื่อง หรือเป็นแผ่น มาเลยเหรอครับ

อิอิ พอดี ของผมไม่มีอ่ะ (พอดีไม่ได้ใช้ของลิขสิทธิ์)

แล้วถ้าเราลงเองได้ไหมครับ....คือว่าไม่ต้องใช้การ re แต่เป็นการลงวินโดวส์ จากแผ่นโดยตรงแล้ว ลงไดรเวอร์ทีละตัว แล้วลงโปรแกรมที่ต้องการทีละตัว...

มันอาจจะช้าไปบ้าง...แต่...ไม่ลองไม่รู้จ๊ะ อิอิ...(^__^)

Comment

Working...
        X