Announcement

Collapse
No announcement yet.

ผมใช้ Spark 7900gs แล้วเหนื่อยจริงๆครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ผมใช้ Spark 7900gs แล้วเหนื่อยจริงๆครับ

ตามหัวกระทู้เลย ผมใช้ Spa*k 7900gs แล้วเหนื่อยจริงๆครับ ซื้อของค่ายนี้มา
    เข้าศูนย์ไปเคลมมาไม่ต่ำกว่า3รอบแล้ว รอบละ2เดือนอย่างไวก็1เดือน
    ประกันของ Mi*ro Wa*e นะครับ

อาการเวลาเล่นเกมแล้วภาพมันจะลายๆ บางทีโพลิกอนก็ยืดๆยาวๆเต็มหน้าจอ
    ไม่ได้เปิดทิ้งไว้นานนะครับแปปเด๋วเล่นเกมไปสักแปป ยิ่ง Window Mode นี่ไม่ได้เลย
    เป็นจุดๆเต็มหน้าจอ ปกติความร้อนแบบไม่ได้ เปิดโปรแกรมไรอยู่ที่ 55-56 พอเล่นเกมจะ
    60-63

เซ็งมากการ์ดตัวนี้เป็นตัวที่3ที่ผมไปเคลมมา เพิ่งได้มาเมื่อวันที่ 20 สิงหาคม 08 ตอนนี้มามี
    ปัญหาเดิมๆอีกแล้วครับ ตอนที่ไปรับสินค้าที่ศูนย์เขาบอกว่าเอาตัวใหม่จากโรงงานมาให้ ทั้งๆที่
    ผมดูมันเก่ามากเลยฝุ่นจับ ตัวชิัพมีคราบใคล้ ตรงด้านหลังฮีตซิงมีคราบดำๆสกปรกด้วย ในช่ิอง
    เสียบปลั้กจ่ายไฟมีฝุ่นเกาะข้างในสรุปว่าเก่ามาก ผมถามนี่ใหม่แล้วหรอ เขาก็ยังยืนยันว่าใหม่
    จากโรงงาน ก่อนผมจะมารับกาดโทรแล้วโทรอีกทุกสัปดาห์สรุกว่ามันเอามาจากโรงงานในไทย
    หรือวามันเอามาจากไหนผมคุยโทรศัพธ์ช่างมันบอกว่า ของอยู่ระหว่างขนส่งบ้าง ของอยู่ในระหว่าง
    เช็คสต็อกบ้าง ยือกันไปเรื่อย เซ็งละครับยี่ห้อนี้ บริษัทรับประกันนี้ ว่าจะเอาไปเคลมต่ออีกรอบ
    ซื้อมาเอาเข้าเคลมนานมากกว่าที่ใช้งานอีกนะเนี้ยเซ็งมากๆ

Last edited by king555; 17 Sep 2008, 13:24:15.

การ์ดจอเจ๊งแล้วครับ เป็นเหมือนผมเด๊ะเลยครับ เล่นต่ออีกขึ้นจอฟ้าเป็นแน่แท้ ของผม XFX7900GTX ส่งเคลม ARC ครับ แต่ของไม่มี เค้าให้เพิ่มเงิน 2000 แล้วเอา 8800GT ซัลแมน แทนครับ

Comment

ลองต่อรองกับเค้าดูเลยครับ ว่า " ขออัพเกรดได้มั้ยครับ คือ มันเครมมา 3 รอบแล้วครับ ไม่อยากใช้รุ่นนี้แล้ว " พูดเชิงๆ ตัดพ้อหน่อยครับ

Comment

Originally posted by Gearhead View Post
        ลองต่อรองกับเค้าดูเลยครับ ว่า " ขออัพเกรดได้มั้ยครับ คือ มันเครมมา 3 รอบแล้วครับ ไม่อยากใช้รุ่นนี้แล้ว " พูดเชิงๆ ตัดพ้อหน่อยครับ
        น่าลองทำครับ อิอิ

Comment

อีกรูปครับ (รูปแรกสดๆวันนี้เองครับ)

http://forums.overclockzone.com/foru....php?p=1309908

ภาพผมคล้ายๆเคสนี้เลย

http://forums.overclockzone.com/foru...d.php?t=100410

สเป็กเครื่องนะครับ

P4 3.0g อุณหภูมิ 47-48 เล่นเกมก็50กว่าๆไม่เกิน57
          ram 1.5g
          power supply 600w ของ Energy
          เมนบอร์ด asus P5GD2-X

Comment

ขอบคุณมากขอรับที่ช่วยตอบรวดเร็วทันใจมาก เดี๋ยวพรุ่งนี้ผมจะลองโทรไปต่อรองดูครับ
            ไม่ไหวเลยอะครับ

Comment

พาวเวอก็มีส่วนนะครับ บางทีดูเหมือนวัตน์มันจะเยอะจ่ายไหวก็จริง
              แต่พวกพาวเวอวัตน์ปลอม พอเจอโหลดหนักๆๆ มันทนไม่ไหว จ่ายไฟดรอปลงไป ส่งลต่อชิ้นส่วนก็มี
              เคยโดนกับตัวเองอยู่สองที

Comment

ฮะ ไอภาพแบบนี้ผมก็เคยเป็นน่ะครับ เป็นแต่ โยวกัง ครับแต่เกมอื่นไม่เป็น

Comment

ยืนใว้อาลัย 1 นาที

Comment

เกมคุ้นๆ ใช่ Q-World อ่าป่าว
                    แฮะๆ

Comment

Originally posted by kingmax View Post
                      ฮะ ไอภาพแบบนี้ผมก็เคยเป็นน่ะครับ เป็นแต่ โยวกัง ครับแต่เกมอื่นไม่เป็น
                      ไช่ๆโยวกัง เคยเล่นที่ร้านเกมส์เปงเเบบนั้นเเหละ

ลอง ทำความสะอาดช่องเสียบดูนะ * - -

Comment

เหมือนกันเลย ใช้ Spark GF7600 GS อยู่ ช่วงที่ซื้อมา ใช้ไม่ถึงปี ภาพแตก ยึดๆ อาการเดียวกัน
                        ก็เอาไปเคลม เขาเปลี่ยนให้ใหม่(เอาของเก่าที่ซ่อมแล้วมาเปลี่ยนให้แทน)
                        ปัจจุปันก็ ok ไม่มีปัญหา แต่ถ้าเล่น pes2008 เวลาโหลดเข้าเกมส์ตัดฉาก
                        เข้าไปหาผู้ชมบนสแตน ภาพแต่ทับ เละไปหมด เหมือนภาพตัวอย่างบน ของเจ้าของกระทู้นั้นละ
                        อาการเดียวกันเลย พอตัดฉากเข้าแตะบอลก็ปกติ มีปัญหาเฉพาะช่วงโหลดที่ว่าละ เป็นบ้าง ไม่เป็นบ้าง
                        ผมคิดว่าการ์ดผมมันคงเริ่มจะไปซะแล้วละ
                        ปล. ไว้อาลัยผู้ร่วมชะตากรรม เดียวกัน
                        Last edited by mpromsopa; 24 Aug 2008, 21:54:50.

Comment

Originally posted by nukzahaha View Post
                          ไช่ๆโยวกัง เคยเล่นที่ร้านเกมส์เปงเเบบนั้นเเหละ

ลอง ทำความสะอาดช่องเสียบดูนะ * - -
                          สรุปมันเป็นที่ตัวเกมฮะ ตอนนั้นมันเป็นช่วง 1 แต่มานหายไปแล้วฮะ

Comment

ลองเกมส์อื่นว่าเป็นหรือเปล่าครับ

Comment

ผมใช้ Spark 7600GS ตั้งแต่ใช้มาไม่มีอาการภาพแตกนะครับ แต่มีปัญหา ลูกปืนพัดลมแตกไป2รอบแล้ว

Comment

Working...
                              X