Announcement

Collapse
No announcement yet.

Devil May Cry 4 ผ่านยังไง

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Devil May Cry 4 ผ่านยังไง

หลังจากที่ออกมาจากปราสาทเเล้ว มันจะมาเเถวป่า หรืออะไรนี่หละ หลังจากนั้นจะไปสู้กับ งูหรือเขาเรียกว่าตัวอะไรไม่รู้ หลังจากนั้นหาทางผ่านไม่ได้เลย ตรงนี้เล่นอยู่นานมากหาทางผ่านไม่เจอ ใครรู้ช่วยเข้ามาบอกหน่อยครับ ซีเรียสมากๆ
    (เเถมตอนนี้เน็ทก็อืดๆ อันนี้ไม่เกี่ยวกับเกมส์นะครับ 55 สายของผมโหลดกระจายอย่างเดียว)

ก็ออกไปอีกทางไงครับ บอกฝห้ละเอียดๆหน่อยครับ ตอบไม่ถูก

Comment

เล่นเป็น dante รึยังครับ

ถ้าใช่ ก็หาทางกลับมายังปราสาท ทางที่ nero เคยมาหน่ะ เข้าถ้ำแล้วข้ามสะพาน

Comment

ตอนที่ไปถึง ทางที่เป็น สีแยกหนะครับ มันจะมี สามด้านมีอักขระ เป็นสามสี
        งงด้านนี้
        Last edited by ploynut; 24 Aug 2008, 22:39:16.

Comment

ป่า lost wood รึเปล่าครับถ้าถึงป่านี้

เล่น nero ให้เดินไปข้างหน้า เลี้ยวขวา และก็ซ้าย

เล่น dante ให้เดินไปข้างหน้า กลับหลัง แล้วก็ ขวาขวา ครับ

Comment

ไม่รู้ชื่อไรหละครับ อยู่ที่ mitis forest

Comment

ตรงสี่แยก เริ่มแรก ก็ ตรงขึ้นบน คับ , แล้วก็กลับมาข้างล่าง 1 ที, แล้วก็ ขวา 2 ที ไม่ก็ซ้าย 2 ทีค่อนข้างชัวร์นะคับ

Comment

จำchapterแล้วดูในyoutubeโลดครับผมก็ทำแบบนี้หละ*0*

Comment

มอง เงา ง่ายกว่าครับ

ป้ายงู ก็บอกใบ้ไว้แล้วว่า เราต้องวิ่งไปหาแสงเสมอ แต่เกมไม่มีพระอาทิตย์ให้ดุ
                  เราก็ดูที่เงาแทน เงาต้องอยู่ด้านเรา เสมอครับ แล้วก็วิ่งเข้าช่องไปได้เลย

Comment

ขอบคุณทุกท่านครับ เดี๋ยวจะไปดู 55
                    ไปดูเเล้วครับ มันไม่มีไรเกิดขึ้น มันก็กลับมาทางที่เข้ามา สี่เเยกเหมือนเดิม
                    เป็นด่านที่เซ็งมากๆ เลย
                    Last edited by ploynut; 25 Aug 2008, 08:39:30.

Comment

Originally posted by maoking View Post
                      มอง เงา ง่ายกว่าครับ

ป้ายงู ก็บอกใบ้ไว้แล้วว่า เราต้องวิ่งไปหาแสงเสมอ แต่เกมไม่มีพระอาทิตย์ให้ดุ
                      เราก็ดูที่เงาแทน เงาต้องอยู่ด้านเรา เสมอครับ แล้วก็วิ่งเข้าช่องไปได้เลย
                      แบบนี้เลยครับง่ายสุด

Comment

ผ่านเเล้วครับ ทีนี้มาเจอ ที่เป็นเมฆสีม่วง เเล้วก็วนกลับไปหลับมา ผ่านยังไงครับ

Comment

ติดเหมือนผมเลย

เมฆสีม่วงนี่แหละ

วันไปไม่

ฮ่าๆๆๆ

ใครรู้ช่วงแจกหน่อยคับ

Comment

..

Comment

Originally posted by six2499 View Post
                              ติดเหมือนผมเลย

เมฆสีม่วงนี่แหละ

วันไปไม่

ฮ่าๆๆๆ

ใครรู้ช่วงแจกหน่อยคับ
                              เอา linkที่ผมโพสเนื้อหาไว้ไปอ่าน ขอให้โชคดีhttp://forums.overclockzone.com/foru...d.php?t=259251

Comment

Working...
                              X