Announcement

Collapse
No announcement yet.

รบกวนนิดนึง อาจผิดกระทู้ แต่คนเยอะ ช่วยผมด้วยคับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• รบกวนนิดนึง อาจผิดกระทู้ แต่คนเยอะ ช่วยผมด้วยคับ

คือผมเปลี่ยน Sink CPU นะคับ จากตัวเดิมๆ ของ AMD แล้วมันก็ขึ้นว่า

CPU FAN fail or speed low

หรือมันเป็นเพราะว่า พัดลมที่ให้กับ Sink ตัวนี้ห้ามเสียบทีช่อง CPU FAN ตรงบอร์ดอะคับ

ขอบคุณคับ

ควรแก้ไขยังไง พัดลมมีปัญหา หรือว่าผมเสียบผิด เพราะว่าผมไปเสียบ CPU FAN ตรงบอร์ดล

พัดลมที่ให้มามันเป็นตัวใหญ่ 12 อะคับ
    ตัวนี้

http://www.jedicool.com/product.php?id=1085

อาการเป้นอย่างงี้

http://board.thaidarkside.com/smf/in...ch=52779;image

ประมาณนี้ยืมเค้ามา

ดัน

Comment

ตั้งค่าเตือนสปีดพัดลมขั้นต่ำให้มันลดลงอีก

Comment

ดัน

Comment

รอบพัดลมไม่ถึงครับ แต่ปิดได้ครับ บอร์ดรุ่นไหนยี่ห้อไหนครับ

Comment

ปิดไปเลยคับ ในหน้าไบออส
            เกี่ยวกะหัวข้อแจ้งเตือน Fan cpu
            หรือไม่ก็ หาโปรแกรมมาปรับรอบพัดลมเอาคับ

Comment

เป็นบอร์ด M2N-E อะคับ ผมหาโปรแกรมปรับรอบพัดลมไม่เจออะคับ ใครมีช่วย PM มาหน่อยได้ไหมคับ

Comment

ตามนั้นครับ

Comment

ดัน

Comment

ดัน

Comment

Originally posted by aha2pro View Post
                      ปิดไปเลยคับ ในหน้าไบออส
                      เกี่ยวกะหัวข้อแจ้งเตือน Fan cpu
                      หรือไม่ก็ หาโปรแกรมมาปรับรอบพัดลมเอาคับ
                      ตามนั้นเลยครับ ปิดในไบออส เจอเหมือนกันครับ เปลี่ยนซิงค์ใหม่ ปั๊บ เปิดคอมร้องเลยแจ้งเตือน
                      ไปปิดในไบออส รับรองหาย หึหึึหึ

Comment

ไม่ต้องสนใจ

ใช้ไปไม่มีปัญหาหรอก

Comment

Working...
                        X