Announcement

Collapse
No announcement yet.

Nod32 V3ครับช่วยทีครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Nod32 V3ครับช่วยทีครับ

Nod32 V3ครับช่วยทีครับ คือเครื่องผม scan เจอ virus นะครับ แต่Nodมันไม่ยอมลบ ครับไม่รู้เป็นเพราะอะไร งง ครับ scanกี่ ที ก็เจออยู่ที่เดิม งง ไปเลยครับ

ลองสเเกนใน safe mode ครับ

Comment

ลองดูตรงหน้าจอเจอไวรัสสีแดงด้านล่าง ตัวที่มันลบไม่ได้เจอแล้วเจออีก มันจะบอกว่าไวรัสถูกครีเอทโดยไฟล์ตัวไหนอยู่พาธไหน เราก็ตามไปลบไฟล์ต้นกำเนิดมันซะ ถ้าลบไม่ได้ ให้เข้า task manager ไปลบ service ที่มันรันอยู่ก่อนครับ

Comment

เข้ามาเที่ยวไปละ

Comment

=> ตั้งค่าให้ NOD32 สแกนแล้วลบทันที

Comment

Working...
          X