Announcement

Collapse
No announcement yet.

ใช้ router ต่อเน็ต 3 เครื่อง มีเครื่องนึงช้ามากๆครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ใช้ router ต่อเน็ต 3 เครื่อง มีเครื่องนึงช้ามากๆครับ

เพิ่งซื้อ router D-link 2640t มาใช้ครับ

สองเครื่องต่อได้เล่นได้ปกติครับ แต่มีเครื่องนึงช้ามากๆ แทบไม่ขยับเลยครับ

อยากรู้ว่าเป็นที่อะไรครับ

ขอบคุณมากๆครับ

ช่วยๆหน่อยนะคร๊าบบบบบ

แหง่ววว

ไม่มีใครรู้หรออ T T

Comment

แง๊ ช่วยหน่อยนะคร๊าบบบ

อยากรู้สาเหตุมากๆเรย

Comment

สาย lan มีปัญหา หรือตัวเครื่องเองมีปัญหาเป่างับ ?

ลองสลับสาย หรือ สลับเครื่องดู @@?

Comment

ลองไล่ๆเช็คดูครับ
          เปลี่ยนช่องเสียบ port LAN ของ Router
          หากยังเป็นอยู่ก็ลองเปลี่ยนสาย LAN ดู
          ถ้ายังเป็นลองเข้าไปเช็คการ set IP ของเครื่องที่มีปัญหาดูครับ

Comment

โอเค ขอบคุณมากครับ

งั้นเดี๋ยวจะลองซื้อสายมาเปลี่ยนดูครับ

Comment

Working...
            X