Announcement

Collapse
No announcement yet.

ีAMDรุ่นใหนประสิทธภาพเท่าQ6600ผมรังเลอยู่อ่านต่อด้านในคับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ีAMDรุ่นใหนประสิทธภาพเท่าQ6600ผมรังเลอยู่อ่านต่อด้านในคับ

1.อยากนะคับว่า AMD รุ่นใหนที่มีดีเท่าQ6600ผมและิmbรุ่นใหนบ้างที่เข้ากัน
    2.cpu ของ AMD ราคาเท่าไร mb ราคาเท่าไร

รังเล นี่ คล้ายๆ รังนกไหมครับ

Comment

ปัจจุบันผมใช้ AMD อยู่แล้วช่วยตอบหน่อย อยากเอาตังไปทำหล่อ

Comment

ถ้าเทียบตามราคาที่พอๆกาน
        ผมว่าน่าจะ9550นะ
        ราคาก็ประมาณQ6600อะครับ
        MBก็AX78 3พันกว่าครับ

รอท่านอื่นมาเสริมดีฟ่า

Comment

ประมาณ Phenom X4 9850 (ด้านการทำงาน + เกมส์)

http://www.xbitlabs.com/articles/cpu...x4-9850_7.html

.

Comment

ว่าจะไปถอยด้วย คน

Comment

รังเล น้องของรังนกอีกทีนึงแต่ถ้า ลังเลย์เต็มลังอร่อยเเน่ๆ ^^

Comment

AMD Phenom 9850 BLACK EDITION 2.5GHz $195.00
                Intel Core 2 Quad Q6600 Kentsfield 2.4GHz $189.99
                Intel Core 2 Duo E8500 Wolfdale 3.16GHz $189.99
                เมืองนอกต่างกันแค่ 4$ เมืองไทยต่างกันเกือบ 4พัน บาท ต้องตัดใจหละ

พอดีเคลมบอร์ดได้ecsเลยต้องไปซื้อ X2 4600+ มาใช้แทน4หัว

http://www.newegg.com/Product/Produc...d&Order=PRICED
                Last edited by overJ; 25 Aug 2008, 13:39:06.

Comment

เมืองไทยเนี่ยAMDไม่เจริญแน่เลย

Comment

เวลาเทียบประสิทธิภาพระหว่าง AMD กับ Intel ต้องเทียบที่ราคาเท่ากันครับ ไม่ใช่ความเร็วคอร์เท่ากัน

Q6600 ก็ต้องเทียบกับ X4 9600BE ครับ

ผลก็คือ X4 9600BE เหนือกว่าครับ

Comment

อยากใช้ AMD เลือกรุ่นที่อยากได้แล้วซื้อเลยครับ ไม่ต้องเอาไปเทียบกับ INTEL มันใช้ได้เหมือนกันทั้งคู่แหล่ะ

Comment

ผมให้ Phenom 9500 พอเเล้วครับ

Comment

Originally posted by overJ View Post
                          AMD Phenom 9850 BLACK EDITION 2.5GHz $195.00
                          Intel Core 2 Quad Q6600 Kentsfield 2.4GHz $189.99
                          Intel Core 2 Duo E8500 Wolfdale 3.16GHz $189.99
                          เมืองนอกต่างกันแค่ 4$ เมืองไทยต่างกันเกือบ 4พัน บาท ต้องตัดใจหละ

พอดีเคลมบอร์ดได้ecsเลยต้องไปซื้อ X2 4600+ มาใช้แทน4หัว

http://www.newegg.com/Product/Produc...d&Order=PRICED

แง๊ เศร้า ถ้าถูกๆ เท่าเมืองนอกผมคงเลือก AMD แบบไม่ลังเลไปละ
                          เจอแบบนี้ต้องคิดให้หนัก

Comment

เวลาเทียบก็"ม่ต้องคิดอะไรมากครับ เอาที่ราคาไล่ๆกันครับ 9550 ครับ

Comment

ฝากซื้อจากเมืองนอกคงดี

Comment

Working...
                              X