Announcement

Collapse
No announcement yet.

รบกวนพี่แนะนำโน๊ตบุคหน่อยคับใช้เรียน photoshop/illustratorกับพวกaftereffects / plasti

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• รบกวนพี่แนะนำโน๊ตบุคหน่อยคับใช้เรียน photoshop/illustratorกับพวกaftereffects / plasti

รบกวนพี่แนะนำโน๊ตบุคหน่อยคับใช้เรียน photoshop/illustrator กับพวกaftereffects / plastic Illusion ลักษณะโน๊ตบุคที่เหมาะกับรันโปรแกรมพวกนี้ควรเน้นแบบไหนคับงบประมาณ 35000 คับ ถ้ายังงัยรบกวนด้วยนะคับ

ถ้าไม่เล่นเกม ก้อดู CPU ไว้ก่อนเลยครับ แต่ถ้าเล่นต้องถามว่าเล่นเกมแนวไหน

Comment

Acer 4930G X107 ครับ รุ่นใหม่ แรงพอดู

ไม่มีส่วนได้เสียกับร้านนะครับ ร้านอื่นก็มีขายจ๊ะ

Comment

ผมว่า ถ้าจะใช้งานกราฟฟิก
        เน้นขนาดจอ ซียู กับแรม เลยดีกว่าครับ

Comment

CPU P8400
          Ram 4GBbus800
          HDD 7200รอบ
          รับรองแจ่มครับ

อิอิ

ว่าแต่มันมีไหมอะสเป็กแบบนี้
          -"-

Comment

เล่นเกมคงพวก dota อ่ะคับ ส่วนใหญ่นี่โปรแกรมพวกนี้เน้น cpuกับแรมหรือเปล่าคับเพราะที่เรียนเครื่องเดสทอป รู้สึกว่าการ์ดจอมันออนบอร์ด -*-
            อ่อแล้วเห็นบางคนเค้าไม่ชอบจอกระจกนี่เพราะอะไรเหรอคับ รบกวนด้วยคับ
            Last edited by gameset; 25 Aug 2008, 19:06:23.

Comment

ทำ โฟโตซ็อป แนะนำ CPU AMD ครับจะเน้นกว่าในด้านนี้
              แต่ถ้าเป็น มันติมีเดียร์ก็งกให้ intel เขาละครับ

ขอแนะนำนอกเรื่องครับ แนะนำใช้ เมาส์เกมมิ่งในการทำ โฟโตซ็อปด้วย
              เพราะมันจะละเอียดในการคลิ้ก อิอิ (ผมก็ใช้อยู่ เมาส์มันนิ่งจริงๆ)

Comment

Working...
              X