Announcement

Collapse
No announcement yet.

DMC4 ภาพไปเร็วกว่าเสียง??

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• DMC4 ภาพไปเร็วกว่าเสียง??

DMC4 เล่นแล้วภาพมันวิ่งไปก่อนเสียงอ่ะครับ

มีใครเคยเป็นบ้าง แก้ไงดีครับ

เสปคตามรูป + ซาวด์การ์ด Creative Soundblaster Audigy value ไดร์ฟเวอร์ล่าสุดแล้ว
    Attached Files

ผมก็เป็น อาการนี้อ่ะ
    เพิ่งเริ่มจะไม่ค่อยเป็นหรอก แต่พอได้เล่นไป ซัก 30 นาที เริ่มร้อนและ ภาพเริ่ม เร็วบ้างช้าบ้างและ
    เวลาวิ่งที่เห็นเลย เดี๋ยวเร็วเดี๋ยวช้า
    พอเข้าฉาก movie ภาพไปก่อน เสียงตามมาทีหลัง

ไม่รูสิ่ ผมสันนิฐานว่า อาจจะเกิดจาก ความร้อน หรือไม่ก็ วินโดว์มีโปรแกรมอย่างอื่น รันอยู่
    และระบบไฟ มันจ่ายไม่นิ่งและ การ OC ที่ไม่เสถียร ละมั้งครับ
    ปล.เคยลงวินโดวใหม่ และอาการนี้หาย แต่ก็จะกลับมาใหม่ในภายหลัง
    Last edited by amppeter; 25 Aug 2008, 18:48:15.

Comment

ผมก็เป็นน๊ะ ตอนนั้น harddisk ติด bad sector อ่ะ- -* ตอนนี้เปลี่ยนใหม่ละ หายเลย..

ลงwindow ใหม่อาจจะหายนะ ..

หรือ อาจจะมีโปรแกรมอื่น รันอยู่ แล้วมันกิน cpu อ้ะ

Comment

Originally posted by amppeter View Post
        ผมก็เป็น อาการนี้อ่ะ
        เพิ่งเริ่มจะไม่ค่อยเป็นหรอก แต่พอได้เล่นไป ซัก 30 นาที เริ่มร้อนและ ภาพเริ่ม เร็วบ้างช้าบ้างและ
        เวลาวิ่งที่เห็นเลย เดี๋ยวเร็วเดี๋ยวช้า
        พอเข้าฉาก movie ภาพไปก่อน เสียงตามมาทีหลัง

ไม่รูสิ่ ผมสันนิฐานว่า อาจจะเกิดจาก ความร้อน หรือไม่ก็ วินโดว์มีโปรแกรมอย่างอื่น รันอยู่
        และระบบไฟ มันจ่ายไม่นิ่งและ การ OC ที่ไม่เสถียร ละมั้งครับ
        ปล.เคยลงวินโดวใหม่ และอาการนี้หาย แต่ก็จะกลับมาใหม่ในภายหลัง
        อาการเดียวกันเลยแต่ผมเปิดเพลงฟังไปด้วยมันจะเกี่ยวกันมั้ยอ่ะ

Comment

ผมก็เป็นเลยลบทิ้งไปละ

Comment

เปิด MSAA X1 ขึ้นไป
            เปิด Vsync
            เปิด FPS 60 Limited
            แค่นั้นแหละ

Comment

ขอบคุณครับ ตอนนี้แก้ได้แล้ว

ผมตั้ง Six-Engine เป็น auto ไว้ พอเข้าเกมมันเปลี่ยน Turbo +CPU Frequency 10% เดาว่าคงทำให้ไม่เสถียรมั้ง - -*

ตอนนี้ก่อนเข้าเกมก็ตั้งเป็น High Perfomance ไว้ ภาพกะเสียงตรงกัน ไม่มีปัญหาแล้วครับ

Comment

ไม่ได้ ๆ การ์ดจอระดับนี้ ต้อง super high เท่านั้นครับ

Comment

Working...
                X