Announcement

Collapse
No announcement yet.

เรื่องการเปลี่ยน Ram ของ MBP

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เรื่องการเปลี่ยน Ram ของ MBP

อยากจะถามพี่ ๆ ที่เปลี่ยนRam เป็น 4 GB ว่า
    เวลาซื้อ MBP แรมของเขาจะบรรจุRam SO-DIMM ความจุ 1GB 2แผง

แล้วเวลาเปลี่ยนเป็นแรม 4 GB พี่ ๆ ทำยังไงกับ Ram เก่าที่มากับเครื่องเหรอครับ
    ใช้เทิร์นเอา หรือว่า ซื้อใหม่เพียว ๆ เลย หรือว่าเอาไปขายที่ไหนได้บ้างไหมครับ

ขอบคุณครับ

แรมเก่าที่มากะเครื่องก้อขายสิคับ เอาเงินมาต่อยอดของใหม่

Comment

ขายนี่หมายถึง ขายกับที่ไหนเหรอครับ ?

หรือขายเทิร์นกับร้านที่เราซื้อเลย ?

Comment

Working...
      X