Announcement

Collapse
No announcement yet.

เปคนี้พอ oc ได้ถึง 3.8 ป่ะครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เปคนี้พอ oc ได้ถึง 3.8 ป่ะครับ

e7200
    P5Q
    OCz 1*2Gb 800MHz SLi Edition
    HD 4850
    HDD 250 Gb
    Tagan U38 TG500 500W

กะว่าจะดันบัสไปที่ 400*9.5 = 3800 พอดี จะไปไหวป่ะครับซิงค์เดิมๆๆ

ไม่เคยลอง sink เดิมๆ แฮะ แต่น่าจะไหวนะต้องดูว่าจ่ายไฟเท่าไหร่

Comment

น่าจะได้นะ
      เพราะจะไปบัส 400
      ไฟ CPU 1.2-1.3 V. น่าจะไปถึงสบายๆ
      คงไม่ร้อนมากมายอะไร ซิงค์เดิมน่าจะเอาอยู่นะ

Comment

sink เดิมๆไม่น่ามีปัญหาครับ ขึ้นอยู่กับว่าได้ chip ดีป่าว

Comment

แล้วตัว CPU ต้องเลือก week หรือ step ไรอ่าป่าวครับ แล้วจะเลือกรหัสไรดีครับ

ขอบคุณเซียนทุกท่านมากๆนะครับ

Comment

Originally posted by matoom View Post
            sink เดิมๆไม่น่ามีปัญหาครับ ขึ้นอยู่กับว่าได้ chip ดีป่าว
            แล้วเกิด chip มันเกิดหาไม่เจอละเนี้ย...

Comment

น่าจะไหวครับ ต้องลองๆ

Comment

ไหวครับ

Comment

Originally posted by Justin@JK View Post
                  แล้วเกิด chip มันเกิดหาไม่เจอละเนี้ย...
                  CHIP หายหรอครับท่าน

Comment

Working...
                  X