Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถามปัญหาการ์ดจอหน่อยคับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถามปัญหาการ์ดจอหน่อยคับ

เวลาเล่นเกมส์นาน ๆ หรือเกมส์ที่กินเสปคสูง ๆ มันจะขึ้นตามรูปอ่ะคับ

อ่านไม่ออก

Comment

รูปเล็กมาก เอาใหญ่กว่านี้หน่อยจะได้อ่านออก (ยังกะตัวเองอ่านรู้เรื่อง)

Comment

โทดทีค๊าบ
        เอารูปลงใหม่แย้ว
        ให้รูปมานโชว์ทำไงอ่าทามมะเปง

Comment

ได้แล้วนี่หว่า - -

Comment

editๆ ผิดพลาดทางเทคนิค ลืมดู _ _||
            Last edited by PUSH THE TEMPO; 12 Jan 2007, 12:54:35.

Comment

Originally posted by boovespa View Post
              โทดทีค๊าบ
              เอารูปลงใหม่แย้ว
              ให้รูปมานโชว์ทำไงอ่าทามมะเปง
              จากการ อ่าน (เดา) คาดว่า ไฟไม่พอ ลืมเสียบไฟเพิ่มการ์ดจอปาวท่าน
              แล้วใช้การ์ดจอรุ่นใหนอยู่ละ

Comment

1. check power supply ด่วน ว่าใช้ power ตัวใหน ยี่ห้ออะไร?
                2. check สายไฟที่เสียบการ์ดว่าหลวมหรือไม่ ให้ถอดแล้วเสียบใหม่ [กรณีเป็นการ์ดจุดรุ่นสูง ๆ จะกินไฟเลี้ยงเพิ่ม]
                3. แจ้ง spec เครื่องของท่านด้วยและแจ้งด้วยว่าใช้การ์ดจอรุ่นใหน เช่น GeForce 7600GT, 7800GTX, 7900GTX etc. เพื่อที่จะให้คำแนะนำที่ถูกต้อง

Comment

spec เครื่องผมนะครับ
                  power supply - Delux 420W
                  board - P4P800
                  CPU - P4 2.8
                  Ram - 512*2
                  HD - 80G*2
                  GPU - Spark GeForce 6800 GS

Comment

ไฟมันจะพอเป่าหว่า
                    แล้วถ้าผมเปลี่ยน power เป็น enermax 350W
                    กับเพิ่ม Ram อีก 512*2
                    ไฟมันจะพอเป่าคับ สำหรับ enermax 350W กับ spec เครื่องผมอ่ะคับ
                    แต่ power Delux 420 W ตัวที่ใช้อยู่ เล่นทั้งวันทั้งคืนเปิดติด ๆ กัน 5 วัน
                    ก็ไม่เคยมีอาการเครื่องดับหรือเครื่อง Re เอง เลยนะครับ

Comment

ขึ้นแสดงแบบนี้ คือ

1. ไม่ได้เสียบปลั๊ก 6 พิน
                      2. ไฟ 12V. จาก PSU ไม่เพียงพอครับ ...

Comment

ถ้ามันขึ้นงี้ เกี่ยวกับไฟการ์ดจอครับ เช็คดูที่การ์ดจอ ครับ รุ่นนี้ผมใช้อยู่ + PSU ซุนามิ 550 W
                        มันจะมี สายไฟ 6 พิน แล้วแยกออกเป็น 4 พิน 2 เส้น 6 พิน ต่อเข้ากันกับการ์ดจอ แล้วเอาสาย 4 พิน อีก 2 เส้น ไปต่อกับสาย PSU ทั้ง 2 เส้น (ต้องต่อทั้ง 2 เส้น แล้วห้ามเป็น จากเส้นเดียวด้วย ไฟไม่พออยู่ดี)

Comment

น่าจะไฟไม่พอนะครับ เพราะ6800กินไฟพอสมควรเลย

Comment

Working...
                          X