Announcement

Collapse
No announcement yet.

คุณคิดว่าซื้อของต้นเดือนดีหรือปลายเดือนดี

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• คุณคิดว่าซื้อของต้นเดือนดีหรือปลายเดือนดี

ผมแค่อยากถามความคิดเห็นเพื่อนอะครับ สมมุติถ้าเราซื้อของตอนต้นเดือนที่7แล้ววอยว์แปะเดือนที่7/2008อย่างนี้ผมว่าคุ้มใช่ไหมครับ
    แล้วถ้าวอยว์แปะเดือนที่7/2008 แล้วเราซื้อของ30/07/2008ก็คงไม่คุ้มใช่ไหมเพราะเราจะเสียเปรียบไปเกือบเดือน ถ้าซื้อแยกคงเช็ควอยว์ได้ แต่ถ้าประกอบผมคงคิดว่าท่าจะเช็คยาก
    ดังนั้นเราอย่าเสียท่าให้ร้านมันดูวอยว์ให้ดีก่อนว่าเริ่มเดือนไหนก่อนที่จะซื้อของ
    เดี่ยวเราจะเสียผลประโยชน์
    Last edited by pocba; 25 Aug 2008, 11:29:56.

ซื้อกลางเดือน แล้วเลือกดู ประกันที่มันเริ่มเดือนหน้า
    อย่าง ฮาร์ดดีส ดีวีดี เมนบอร์ด ของ คอม 7

Comment

ซื้อตอนที่มีเงิน เดี๋ยวเงินจะไปหมดกับอย่างอื่น ฮ่า ..ฮ่า

Comment

ซื้อตอนที่มีเวลาว่างครับ

Comment

ซื้อต้นเดือน
          ข้อดี - ตังค์พึ่งออก มีเงินให้เลือกซื้อของเยอะ
          ข้อเสีย - ไปกินแกลบเอาปลายเดือน

ซื้อปลายเดือน
          ข้อดี - ใช้จ่ายสบายตลอดเดือนไม่ต้องอดมื้อกินมื้อ
          ข้อเสีย - ตังค์เหลือไม่พอซื้อของที่อยากได้ สุดท้ายเอาไว้ซื้อเดือนหน้าละกัน

Comment

Originally posted by Justin@JK View Post
            ซื้อตอนที่มีเงิน เดี๋ยวเงินจะไปหมดกับอย่างอื่น ฮ่า ..ฮ่า
            ถูกต้องนะคร้าบๆๆๆๆๆๆๆๆ

Comment

คิดมากไปหรือป่าวคับ ซื้อก่อนคิดทีหลัง

Comment

รอรุ่นใหม่ออกก่อนค่อยซื้อ รอมาหลายรุ่นแล้วยังไม่ได้ซื้อเลยผม

Comment

ซื้อเมื่อต้องการครับ

Comment

ซื้อต้นเดือนได้เปรียบเรื่องประกันหน่อยครับ (ประกันเต็มๆเดือน) ซื้อปลายเดือนก็เสียประกันไป เกือบๆเดือนนึงครับ แต่บางอย่างบางประกันซื้อปลายเดือนมันขึ้นเดือนใหม่ให้เลยครับ

Comment

ไม่ซื้อ ดีกว่า (ไม่ต้องกินมาม่าทั้งเดือน)

Comment

ก่อนซื้อเช็ดข่าวบนกระทู้ต่างๆก่อนว่าราคาจะลงในไม่กี่วันหรือไม่
                        ไม่งั้นเจ็บใจ

ซื้อแล้วก็ไม่ต้องไปเช็ดราคาแล้ว
                        ไม่งั้นเจ็บใจ

ถือว่าซื้อก่อนก็ได้ใช้ก่อน

Comment

อันนี้ไม่ได้เกี่ยวกับ ประเด็นการรับประกัน นะ

ถามผมนะครับ ผมลูกคนจีน ซื้อของเค้านิยม ปลายเดือนครับ ช่วงที่เงินเดือนยังไม่ออก

เหตุผลเพราะ จะได้ของถูก ต่อรองกับคนขายง่าย คนขายง้อ เลือกได้เยอะ

เพราะ ต้นเดือน คนมีเงิน ก็จะพากันไปซื้อ คนขายมีตัวเลือกขายเยอะ ต่อรองยาก ไม่ง้อลูกค้า
                          คนซื้อเยอะ ของก็มีให้เลือกน้อย

ปล. ลองไปเดินซื้อ ของปลายเดือน ต้นดือน ดูนะ ร้าน TK Jedi Saveway

Comment

ซื้อช่วงไหนก็ได้ เวลาคนน้อย ๆ เช่นกันครับ ขี้เกียจรอคิว ออกใบเสร็จ

เดี๋ยวนี้ผมสั่งออนไลน์เลย แฮ่ม ราคาถูกใช้ได้ ไปรับทีเดียวได้ของครบ

Comment

Working...
                            X