overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  RSS  

Results 1 to 18 of 18

Thread: ช่วยด้วยครับขี้เกลือขึ้นการ์ดจอ

OverclockZone Member PoUnD's Avatar

Default ช่วยด้วยครับขี้เกลือขึ้นการ์ดจอ

คือพอดีการ์ดจอขี้เกลือขึ้น ทั้งๆที่พึ่งซื้อมาได้ปีกับอีกสามเดือน การ์ดจอติดๆดับๆ ไปให้พี่ดูบอกว่าเคลมไม่ได้ขี้เกลือขึ้น เลยอยากทราบว่ามีวิธีไหนบ้างที่ ล้างขี้เกลืออกได้มั่งครับจะได้เอาไปเคลม แต่งหน้าศพไม่เก่ง แงๆๆ

OverclockZone Member toi_125's Avatar

ไปซื้อทินเนอร์ มาดม เฮ้...มายช่าย
    ใช้คัตเตอร์บัสหรือลำลี ชุ่มทินเนอร์แร้วเช็ดออก (ชุ่มอยากหั้ยเปียกมากนะ ) แร้วทิ้งไว้หั้ยแห้งสนิท

OverclockZone Member charif's Avatar
    central พระราม3 นิ

เคยเห็นร้านซ่อม ใช้ทินเนอร์ทำความสะอาดพวกบอร์ดต่างๆนะ

OverclockZone Member automation's Avatar
    ซอยเสนา ม.เกษตร พหลโยธิน ซ.30 เมเจอร์รัชโยธิน เซ็นทรัล-ลาดพร้าว ลาดพร้าว18

แปลงสีฟัน ครับ ขัดเลย ไม่ขัดก็แคลมไม่ได้

มันมีเยอะไหมละ สงสัย อยู่ชายทะเลแน่เลย

OverclockZone Member PoUnD's Avatar

ขอบคุณทุกท่านครับ ไม่ทราบเหมือนกันว่าใกล้ทะเลไหม อยู่เชียงใหม่ครับ((^-^)) ไม่เข้าใจเหมือนกันว่าขึ้นได้ไง อาจเกี่ยวกับเคสด้วยหรือเปล่า ไม่แน่ใจเพราะลามมาจากเคส ยังแล้วมีวิธีอะไรอีกรบกวนบอกอีกได้ครับ

OverclockZone Member Teardrop's Avatar

Quote Originally Posted by PoUnD View Post
    ขอบคุณทุกท่านครับ ไม่ทราบเหมือนกันว่าใกล้ทะเลไหม อยู่เชียงใหม่ครับ((^-^)) ไม่เข้าใจเหมือนกันว่าขึ้นได้ไง อาจเกี่ยวกับเคสด้วยหรือเปล่า ไม่แน่ใจเพราะลามมาจากเคส ยังแล้วมีวิธีอะไรอีกรบกวนบอกอีกได้ครับ
    ทะลเชียงใหม่

ขี้เกลือนะงับ มะช่ายเชื้อราจะได้ ลามได้ ==a"

OverclockZone Member Mushan's Avatar

ลูกกินพริกกับเกลือ ใกล้ เคสป่าว เพราะ พัดลมตัวหน้าดูดเกลือไปติดมั่ง อิอิอิ

ทำต่อที่เขาบอกอะถูกแล้ว ทาุถูก แกะออกมันเช็ดทุกเดือนก็นะครับ

OverclockZone Member joejoejoe's Avatar

สงสัยเจ้าของกระทู้เป็นคนขี้เหนียวแน่ๆ

ล้อเล่นนะึึีัครับ อิ อิ อิ ...

Default แหม่

Quote Originally Posted by joejoejoe View Post
    สงสัยเจ้าของกระทู้เป็นคนขี้เหนียวแน่ๆ

ล้อเล่นนะึึีัครับ อิ อิ อิ ...
    แหม่ ท่านก็ ผมขี้ไม่เหนี้ยวนะ เมื่อเช้าถ่ายปรึด ถ่ายปรึ๊ดเลย อิอิ ล้อเล่นเหมือนกัน อิอิ ขอบคุณครับ

OverclockZone Member [virus]'s Avatar

-.- ใช้ทินเนอร์ก็ระวังด้วยนะครับ

OverclockZone Member

แกะซิงค์ออก แล้วล้างน้ำฟอกแชมพู ทาถูๆครับ..

OverclockZone Member bunyawat's Avatar

สงสัยต้องอาบน้ำเเล้วละมั้ง

(ตามนั้น)

OverclockZone Member fuan's Avatar

ของผมเต็มเลย (หลังนะ) 5555

OverclockZone Member TD's Avatar
    ฉะเชิงเทรา,ชลบุรี(พนัสนิคม)

น้ำยา คอนเท็ก คลีนเนอร์ ผมว่า หน้าจะดีกว่า ทินเนอร์ น่ะ

OverclockZone Member greatmazinga's Avatar
    พระราม 2 สุขสวัสดิ์ ทุ่งครุ

ลองอีกวิธีครับ
    ใช้คัตตอนบัตหรือที่ปั่นหู จุ่มน้ำร้อนๆ แล้วเช็ดครับ จากนั้นก็เอาแปรงสีฟันทำความสะอาดอีกที

เช็คความเรียบร้อยก่อนเสียบนะครับ เดี๋ยวมันจะช๊อต

OverclockZone Member stunjack's Avatar
    พันทิพย์งาม-เดอะมอลล์งาม-นครศรีฯ

มีเกลือแล้วใส่พริกกะน้ำตาลนิดนึงเอามะม่วงมาจิ้ม เอ้ยไม่ใช่
    เอาแปรงปลายเล็กๆขัดเบาๆ

OverclockZone Member

เอาแปรงสีฟันชุบน้ำอุ่นขัดเบาๆครับ แล้วเป่าด้วยลมให้แห้ง แล้วเอายางลบขัดหน้าคอนแทคอีกที

OverclockZone Member mrlup's Avatar

ท่าทางจะเค็มน่าดู ขี้เกลือขึ้นเลย อิอิ

Bookmarks

Bookmarks