Announcement

Collapse
No announcement yet.

ปุ่ม alt มีปัญหาอะครับช่วยด้วย

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ปุ่ม alt มีปัญหาอะครับช่วยด้วย

รบกวนพี่หน่อยนะครับ
    พอดีว่าผมได้ Note Book มาเครื่องนึงอะครับ
    แล้วประมานว่าตอนได้มาผมก็เอามานั้งเล่น
    แล้วได้สังเกตุว่า ผมไม่สามารถกด ctrl+alt+del ได้
    หลังจากนั้นผมเลยลองมากด alt+Tab ก็ไม่ได้อีกเช่นกัน
    ผมเลยสงสัย
    ผมเลยลองไปเปิดโปรแกรม Note Pad แล้วลงอกด ปุ่ม alt อย่างเดียว
    ผลที่ได้คือ

g14:43 25/8/2551h

พอผมกด alt อีกฝั่งนึงก็ได้

b n

ผมก็เลยลองลง window ใหม่ แต่มันก็ยังไม่หายอะครับ
    ไม่ทราบพี่พอจะทราบไหมอะครับ
    ว่าอาการณ์แบบนี้มันแก้ไขได้ไหมอะครับ
    พอดีผมเป็นคนชอบกด key ลัดด้วยอะครับ
    แต่ไม่มีความรู้เลย รบกวนพี่ๆช่วแนะนำหน่อยนะครับ
    ขอบคุญมากๆๆครับ
Working...
X