Announcement

Collapse
No announcement yet.

เปิดร้านเกมการ์ดจอรุ่นไหนดีครับพี่น้อง

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เปิดร้านเกมการ์ดจอรุ่นไหนดีครับพี่น้อง

พอดีจะเปิดร้านเกมอยากได้คำแนะนำจากพี่น้องว่ารุ่นไหนดี มีงบ 3500-4000 ขอบคุณมากครับ

งบท่านน่าจะ
    ATI 3850 256mb
    หรือ
    NVIDIA 9500 1gb

ปล.ดูตามงบ
    Last edited by keidnoi; 26 Aug 2008, 10:01:34.

Comment

เล่น XFX 9600 GSO=3990 บาท ครับ รับพวกเกมส์ออฟไลน์โหดๆได้บ้าง ส่วนเกมส์ออนไลน์ชิวๆ

ที่สำคัญมันสวยดีอะ 5555+++

Comment

ตอนนี้ก็หันหา NVIDIA ไว้ก่อนละครับ ATI ซีรี่3 driver ไม่ชัวครับเดี๋ยวเป็นเส้นลายพร้อย..
        อิอิ

Comment

ถ้ากัดฟันได้อีก 500 แนะนำให้เลือก XFX 8800GT Zalman ครับ 4490 บาท

การ์ดที่คุ้มค่าที่สุดในเวลานี้นะผมว่า

Comment

3500 ถ้ามีของน่าจะได้ 9600GT ของ กาแลคซี่ ถ้ายังมีของ - -

Comment

เอาการ์ดรุ่นล่างๆน่าจะดีจะได้คืนทุนไวๆ ati 3650 NVIDIA 8600GT ก็น่าจะพอแล้วครับ ยิ่งการ์ดแรง

ยิ่งเปลืองไฟไปอีกครับ แล้ว อีกอยางเกมส์ออนไลน์ไม่ได้ใช้กราฟฟิกส์โหดๆมากนัก

Comment

เปิดร้านเกมส์ เน้นซื้อบอร์ด การ์ดจอออนบอร์ด ของati RS780 Hybrid CF ได้กับแค่ HD3450 และ HD3470
                ซื้อบอกร์ดมาก่อน การ์ดซื้อทีหลังรอมันลดฮวบๆ ค่อยเอามาไฮบริด ประหยัดไฟ ดีแท้ เดี๋ยวนี้สาวๆเยอะ ฮิตCamfrog กันเยอะ เน้นกล้องดี ภาพคมดีก่าเจาะตลาด นักศึกษา หรือรอบอร์ดชิบ790 GX นะ คราวนี้ Hybrid CF กะ 3850 ได้เลย 555 แบบแรง ร้านอื่น อิจฉาตาย แค่ออนบอร์ดเล่น cabal แบบสวยงามพอควรเน้นไปCPU กับแรมดีกว่า ออนไลน์แรมเยอะๆ เวลาเข้าเมือง CPUแรงไม่แลค เนอะ

Comment

9500GT 9600GSO 9600GT พวกนี้ก็น่าจะแรงมากแล้ว ถ้าร้านท่านไม่ลงเกมโหดอ่านะ
                  ส่วนมากผมเห็นร้านเกมแถวบ้านเด็กมันเล่นแจ่ออนไลน์กะDotA ถ้าแค่นี้ออนบอร์ดก็ไหว

Comment

8600ก็น่าจะกินขาดละล่ะครับ เพราะร้านเกมส์ส่วนมากก็จะเน้นเกมออนไลน์มากกว่าเกมกินสเป็คโหดๆ

Comment

Originally posted by Alteizen View Post
                      8600ก็น่าจะกินขาดละล่ะครับ เพราะร้านเกมส์ส่วนมากก็จะเน้นเกมออนไลน์มากกว่าเกมกินสเป็คโหดๆ
                      ใช่คับ แค่ 8600gtก็สุดยอดแล้ว คับ ไม่แพงด้วย สองพันต้นๆ

Comment

Originally posted by keidnoi View Post
                        งบท่านน่าจะ
                        ATI 3850 256mb
                        หรือ
                        NVIDIA 9500 1gb

ปล.ดูตามงบ

คุ้มโคตรๆ

Comment

ขอขอบคุณทุกท่านมากครับที่ให้คำแนะนำดีเยี่ยม

Comment

8600Gt อีก 1 เสียงคับ
                            เพราะ
                            1.ราคาไม่แพง เอางบส่วนที่เหลือไปซื้อเฟอร์นิเจอรืดีกว่า
                            2.ร้านเกมส์ส่วนมากก็จะเน้นเกมออนไลน์มากกว่าเกมกินสเป็คโหดๆ
                            3.8600 ไม่ต้องใช้ PSU แพง ๆ

3650 ไม่แนะนำ
                            เพราะร้านเพื่อนผมเจอปัญหาเยอะเลย กะ ATI
                            Last edited by Jinny; 27 Aug 2008, 02:14:56.

Comment

8600GT แรงเหลือๆๆคับ

ร้านแถวบ้านผมยังใช้ FX5200 อยู่เลย - -

Comment

Working...
                              X