Announcement

Collapse
No announcement yet.

อยากรู้เรื่องประกันอะครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• อยากรู้เรื่องประกันอะครับ

HDD หรือ อื่นๆ ถ้าไปเคลมมาครั้งหนึ่งแล้ว แต่เวลาประกันยังไม่หมด

ถ้ามันเสียอีก เรายังไปเคลมได้อีกเปล่าครับ

ขอบคุณหลายๆๆครับเพื่อนๆ
    Last edited by icesacream; 25 Aug 2008, 18:40:53.

ได้ครับ ผมเคลม 2 รอบแล้วของ Synnex

รอบแรก bad 3 จุด

รอบสอง ใช้ๆอยู่ เวลาปิดเครื่องมันดังเสียงแต๊ก

Comment

Originally posted by Pikba View Post
      ได้ครับ ผมเคลม 2 รอบแล้วของ Synnex

รอบสอง ใช้ๆอยู่ เวลาปิดเครื่องมันดังเสียงแต๊ก
      คือ เราเคลมได้กี่ครั้งก็ได้ จนกว่าจะหมดประกันเลยใช่เปล่าครับ
      Last edited by icesacream; 25 Aug 2008, 18:46:45.

Comment

Originally posted by icesacream View Post
        คือ เราเคลมได้กี่ครั้งก็ได้ จนกว่าจะหมดประกันเลยใช่เปล่าครับ
        ถ้า HDD มีปัญหา ใช่ครับ เคลมได้ตลอดระยะเวลารับประกัน

ตัวเก่าผม dcom เอาไป 3 เดือนครั้ง
        ส่วนใหญ่เข็มมันมีเสียง ก็เลยเอาไปเคลม

Comment

Originally posted by icesacream View Post
          ถ้าตรงตามเงื่อนไข ก็ใช่เลยครับ

Comment

ถ้าตรงตามเงื่อนไข ก็ใช่เลยครับ

Comment

Originally posted by Pikba View Post

Originally posted by Toffeecheese View Post
              Originally posted by greatmazinga View Post
              ถ้า HDD มีปัญหา ใช่ครับ เคลมได้ตลอดระยะเวลารับประกัน

ตัวเก่าผม dcom เอาไป 3 เดือนครั้ง
              ส่วนใหญ่เข็มมันมีเสียง ก็เลยเอาไปเคลม
              ขอบคุณมากๆครับท่าน

Comment

Working...
              X