Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยดูหน่อยอาการน้เป็นที่ Ram หรือเปล่า

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยดูหน่อยอาการน้เป็นที่ Ram หรือเปล่า

พอใช้งานไปสักพัก มัีน จะขึ้นหน้าจอแบบนี้ ใครรู้อาการเกิดจาก สาเหตุอะไร และทางแก็ไข ควรจะทำอย่างไร

พอ restart ใหม่ ใช้สักพัก ก็เป็นอีก ไม่ยอมหาย ครับ

และ cpu-z ก็มองไม่เห็น ค่าแรมที่ตั้งไว้ด้วย เป็น แรม Kingston พอดีเพิ่งได้มา หรือเกิดจากสาเหตุอื่น ตอบด่วนครับ ขอบคุณครับ

ลองเช็คดูที่ ไบออส ครับ

ปรับเป็น manual หรือ auto

ถ้ามันเป็น manual ลองปรับเป็น auto ดูครับ

ผมก็ไม่ค่อยจะรู้น่ะ

Comment

เข้าไปปรับ Fsb ของแรมกับ cpu ใน bios ให้เสถียรกันครับ ลองทำดูครับ
      ปรับตรง advanced--->chip configuration ลองเข้าไปทำดูครับ

Comment

เท่าไหร่ ถึง เถียน ครับ ตอนนี้ ปรับ แรมที่ 2-2-2-6 ตอนนหลังตัง Auto ก็ยังเป็น Fsb ปรับ 133

Comment

ยังแก้ไม่หายครับ ช่วย ๆ กัน ตอบหน่อย ครับ

Comment

เมนบอร์ดรุ่นอะไรครับ

Comment

เข้าเมนู advanced--->system/sdram frquency ratio----->เลือกความเร็วตามสเปคแรม
              การปรับค่า cl ของแรม
              เมนู advanced---> sdram cas lateney--> เลือกเป็น3T
              อ้างอิง----->ติดตั้งและแก้ปัญหาฉบับช่างคอม 2006
              ลองนำไปพิจารณาดูครับ

Comment

เป็นที่แรมอะครับ มันไม่สเถรียน ถ้าให้แน่ใจส่งแคลมครับ
                แล้วแต่ว่าจะทำตามผมนะครับ

Comment

1 แรมมีปัญหา
                  2 มี C บวมที่เมนบอร์ด
                  3 ไดร์เวอร์การ์ดจอมีปัญหา

เป็นไปได้ทั้ง 3ขั้อ ครับ

Comment

Working...
                  X