Announcement

Collapse
No announcement yet.

ไฟ LED ของเมาส์ Razer

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ไฟ LED ของเมาส์ Razer

Razer Copperhead ตอนปิดคอมแล้วไฟ LED มันไม่ดับเหรอครับ ? ปกติหรือปล่าว
    แล้วตอนเปิดเครื่องโหลด Bit มีวิธีทำให้ไฟ LED มันดับมั้ยครับ กลัวหลอดมันจะไปซะก่อน....

ไฟเม้าส์ แล้วแต่เมนบอร์ดครับ บางตัวก็ดับ บางตัวก็ไม่

เปิดโหลดบิท สงสัยต้องถอดสาย USB ล่ะครับ

ที่จริงไม่ต้องกังวลมากหรอกนะ หลอด LED มันอึดอยู่แล้ว

Comment

ปกติครับ

Comment

ท่าน czardevas
        Razer Copperhead ท่านใช้เล่นเกมส์อะไรเหรอครับ เป็นไงบ้าง ดีมั๊ย ช่วยบรรยายสรรพคุณให้ฟังหน่อย
        มันเทพกว่าของถูกๆมากมั๊ย ตามความรู้สึกของท่าน

Comment

ขอบคุณคุณ Toffeecheese คุณ jack024 ครับ
          คุณ surrender >> ยังไม่ได้ลองเล่นเกมส์เลยครับ เพราะเครื่องไม่ได้ติดการ์ดจอ เอิ๊กๆ

Copperhead ถ้าให้ผมวิจารณ์นะครับ
          Design- ยอดเยี่ยม ไฟ LED สวยดี (ที่ซื้อเพราะมีไฟนี่ละ 555) ตรง Logo ไฟกระพริบได้ด้วย
          คุณภาพวัสดุ - ถือว่าผ่านครับ แต่ต่ำกว่าที่ผมคาดไว้หน่อยนึง ผิดหวังกับ Teflon feet ค่อนข้างมาก ไม่เห็นจะลื่นแบบที่โม้ไว้เลย -*-
          ถนัดมือ - ตอนนี้ยังไม่ชินครับ รู้สึกว่ามันยาวไปหน่อย แต่เดี๋ยวคงชินไปเอง, ปุ่ม dpi +- ด้านขวากดยากมาก ไม่รู้ตั้งใจหรือปล่าว
          Laser - เมาส์ตัวเก่าของผมก็เป็น Laser เหมือนกัน ยี่ห้อ Acrox Laser 1600 dpi ราคา 500 บาท ใช้มาปีกว่า เล่นเน็ตยังจิ้มพลาดตลอด 555+ ตอนนี้ใช้จนชินเริ่มดีขึ้นมั่งละ -.- พอเปลี่ยนเป็น Razer นึกว่าจะจิ้มแม่นขึ้นมั่งแต่ปรากฏว่า "ไม่ต่างกันเลย" เสียใจจริงๆ T-T

Comment

Originally posted by czardevas View Post
            ขอบคุณคุณ Toffeecheese คุณ jack024 ครับ
            คุณ surrender >> ยังไม่ได้ลองเล่นเกมส์เลยครับ เพราะเครื่องไม่ได้ติดการ์ดจอ เอิ๊กๆ

Copperhead ถ้าให้ผมวิจารณ์นะครับ
            Design- ยอดเยี่ยม ไฟ LED สวยดี (ที่ซื้อเพราะมีไฟนี่ละ 555) ตรง Logo ไฟกระพริบได้ด้วย
            คุณภาพวัสดุ - ถือว่าผ่านครับ แต่ต่ำกว่าที่ผมคาดไว้หน่อยนึง ผิดหวังกับ Teflon feet ค่อนข้างมาก ไม่เห็นจะลื่นแบบที่โม้ไว้เลย -*-
            ถนัดมือ - ตอนนี้ยังไม่ชินครับ รู้สึกว่ามันยาวไปหน่อย แต่เดี๋ยวคงชินไปเอง, ปุ่ม dpi +- ด้านขวากดยากมาก ไม่รู้ตั้งใจหรือปล่าว
            Laser - เมาส์ตัวเก่าของผมก็เป็น Laser เหมือนกัน ยี่ห้อ Acrox Laser 1600 dpi ราคา 500 บาท ใช้มาปีกว่า เล่นเน็ตยังจิ้มพลาดตลอด 555+ ตอนนี้ใช้จนชินเริ่มดีขึ้นมั่งละ -.- พอเปลี่ยนเป็น Razer นึกว่าจะจิ้มแม่นขึ้นมั่งแต่ปรากฏว่า "ไม่ต่างกันเลย" เสียใจจริงๆ T-T
            ขายต่อผมก็ได้นะ รับซื้อจริงๆ

Comment

แถมนิดนึง สำหรับใครที่คิดจะซื้อเมาส์มาใช้นะครับ ให้ท่านเลือก dpi ที่ท่านถนัดไว้ก่อน 2000 1600 800 400
              สำหรับผม 1600+ dpi มันเร็วเกินไป ผม control ไม่อยู่ ที่ผมถนัดคือ 800 dpi มากกว่า เวลาเล่นเกมมั่นใจกว่าเยอะ อิอิ จะยี่ห้อถูกหรือแพงก็ไม่ต่างกันครับ ถ้าปรับ dpi ไว้เท่ากัน (ยกเว้นของห่วยสุดตรีนจริงๆ) เลือกตัวที่ถนัดมือดีกว่าครับ

ปล. คิดถึง logitech ตัว 250 บาท เลยครับ อันนี้โดนสุดๆแล้ว สำหรับผม (เสียดายไม่มีไฟ LED 555+)

Comment

ขายก็ติดต่อมานะ

Comment

Originally posted by surrender View Post
                  ขายต่อผมก็ได้นะ รับซื้อจริงๆ
                  ไม่ขายครับ ติดใจไฟ LED 555+

Comment

Updateล่าสุด ปิดเครื่องไปซักพัก ไฟมันดับไปเองแล้วครับ 555+ ดีใจเว้ย

Comment

สำหรับ mouse ที่มีค่า DPI สูงๆ จะเห็นความสำคัญเมื่อใช้กับจอที่มีการตั้งค่าความละเอียดของจอที่สูง ส่วนสิ่งสำคัญอีกส่วนหนึ่งที่มัีกมองข้ามคือแผ่นรองเม้าท์ ณ วันนี้ที่ผมได้ทดลองใช้ก็มีของ razer ไม่ว่าจะเป็นรุ่น exact mat (รุ่นนี้มี 2 หน้า)หรือรุ่น Destructer เป็นแผ่นรองเม้าท์ที่อยู่ในอันดับแนวหน้าเลยทีเดียว ถึงแม้ราคาอาจจะสูงสักหน่อยสำหรับแผ่นรองเม้าท์ แต่ก็คุ้มครับ (รุ่น exact mat ผมใช้มาประมาณ 3 ปีแล้ว)

Comment

วันก่อน เดินพันธุ์ทิพเล่น มี เเม่ลูกคู่หนึ่ง ยืนดู mouse อยู่ ลูกบอกว่าจะเอาตัวที่มีไฟ led เเรงๆ สว่างๆ เเม่บอกว่า อย่าเอา ตัวที่มีไฟเพราะว่า ไฟมันจะทำให้สายตาเสีย เราก็ งง เเล้วก็ยืนดูของไปเรื่อยๆ ว่าเขาจะทำยังไงกัน สุดท้าย เขาก็ไปซื้อ mouse ลูกกิ้ง 49 บาท . เราก็คิดนะ โห ใครมันจะบ้าไปมองเเต่ mouse วะ

Comment

ผมไฟ led มีผลต่อการทำงานเหมือนกันนะครับ
                          เพราะถ้ามันแรงๆ เหมือนไฟโรงลิเก มี 7 สี กระพริบวนไปวนมา นี่ผมก็ไม่ไหวเหมือนกัน แสบตา = ="
                          ถ้ามีแสงนิดหน่อยให้พอดูอย่างสีฟ้าอ่อนๆ หรือแดงเหมือนกับ logitech นี่พอไหว

Comment

ของที่บ้านก็ไม่ดับคับ ใช้จนพังไปแล้ว

ตอนนี้ใช้ G9 laser moues ของ logitech อยู่คับ ปรับ dpi ได้ด้วยซอพท์แวร์
                            สุดยอด ดีกว่า razer เยอะคับ (สำหรับผมนะ) เล่นเกมนี่สุด ๆ ลื่นปรื๊ดดดดดด

แต่ แพงโคตร ..ทำไงได้ ก็บ้าเกมนี่หว่า เอิ๊กกกกกกกกกส์

Comment

ความเห็นคุณ Jack024 ทำให้วันนี้ผมต้องลุยฝ่าม็อบไปสอย eXactMat มาเลยครับ :P
                              ตอนนี้กำลังลองเล่นอยู่ เป็นไงเดี๋ยวค่อยมาว่ากันอีกที อิอิ

Comment

Working...
                              X