Announcement

Collapse
No announcement yet.

สอบถามเรื่อง การ์ดจอ + เมนบอร์ดคับ.

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• สอบถามเรื่อง การ์ดจอ + เมนบอร์ดคับ.

ผมใช้ เมนบอร์ด ของ PCCHIPS รุ่น P21G(V3.1) Socket 775

รีวิวบอร์ดครับ : http://www.overclockzone.com/Adel/11...p21g/index.htm

อยากเปลี่ยนการ์ดจอ เอาไว้เล่น pes 2008 อ่าคับ
    ที่เล็ง ๆ ไว้ คือ x1950pro 512 mb แบบ agp
    ไม่ทราบว่ามันจะ เข้ากับบอร์ดหรือปล่าว
    ถ้าใช้ด้วยกันไม่ได้ ช่วยแนะนำตัวอื่นๆ ให้หน่อยคับ

อีกอย่างคับ.
    ถ้าเปลี่ยนการ์ดจอแล้ว ต้องเปลี่ยน PSU หรือปล่าวคับ.
    ที่ใช้อยู่เป็นของเดิมๆ ที่ติดมากับ case อะคับ.
    ถ้าต้อง เปลี่ยน แนะนำหน่อยคับ .. งบ ไม่เกิน 1000 นะคับ.

รบกวนด้วยนะคับ.
    ขอบคุนคับ

ใส่ได้ที่เป็น agp 8x ครับ

Comment

x1950 AGP8X

เข้ากับบอร์ดได้ครับ PSU อาจจะไม่ต้องเปลี่ยนนะ

ลองซื้อการ์ดจอมาใส่ก่อน ถ้าเปิดไม่ติด หรือเล่นแล้วดับ ก็ไปถอย DeLux 500W ราคาประมาณ 700-800บาท

Comment

Working...
      X