Announcement

Collapse
No announcement yet.

clock แล้ว ปรากฏว่า เวลา restart แล้ว คอมดับไปแป่บ แล้วค่อยเปิดขึ้นมาใหม่เพราะอะไรคับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• clock แล้ว ปรากฏว่า เวลา restart แล้ว คอมดับไปแป่บ แล้วค่อยเปิดขึ้นมาใหม่เพราะอะไรคับ

ผม clock cpu แล้วทีนี้เวลารีเครื่อง ปรากฏว่า คอมมันจะดับไปสักครู่ แล้วเปิดขึ้นมาใหม่เอง อาการนี้เป็นเพราะอะไรหรอครับ

แต่พอลองลดสปีดลงมาดู ก็เป็นปกติครับ

ปรกติครับ

Comment

เนียนตามด้านบน

Comment

Oc แรงไปป่าวเนี่ย ไม่เสถียร(ตอบแบบผู้รู้เลย)(ผมจำเค้ามาน่ะ)หิหิ

Comment

เอ่อ ที่ว่าปกตินี้หมายความว่าไงหรอครับ

คือ oc แล้วเวลารีสตาร์ทแล้วเครื่องดับ มันเป็นปกติ ไม่ต้องไปสนใจ

หรือว่า oc แล้วแรงไปมันเลยรีสตาร์ท เป็นปกติของมัน ให้ลด การ oc ลง

ช่วยบอกทีครับเป็นอย่างไหน

Comment

อาการเหมือนผมเลย แต่ผมก็ไม่สนใจมัน เพราะหลังจากเครื่องทำงานเข้าวินโดวก็ไม่มีปัญหาไรครับผม

Comment

ผมเคยเจอน่ะครับ อาการนี้ ... เพราะ Overclock มากไป ครับ + กำลังไฟ ไม่พอ ...(ถ้าผิดขออภัยน่ะครับ) เพราะอาการ ผม เปลี่ยน Psu กะ ลด Overclock ลงนิดหน่อย หายครับ

Comment

ปกติของasusครับ ยี่ห้ออื่นไม่รู้ไม่เคยเล่น

Comment

เนียนตามท่านบน

Comment

ของ A BIT ก้เปนครับ ^^

Comment

น่าจะเป็นแต่ตระกูลที่มีพยัญชนะ A ขึ้นก่อน ตอบแบบมั่วๆๆ

Comment

ปกติ

Comment

ปกตินะ คนข้างล่างว่าไง ?

Comment

คนข้างล่างว่า ผมไม่รู้ 555+++ เข้ามาดูเฉยๆ

Comment

เอ่อ เป็นเรื่องปกติครับ

ไม่เกี่ยวกับคล๊อกแรงเกินไป แล้วไฟไม่พอนะครับ ไม่ทราบว่่าฟังมาจากไหนครับ
                              คือว่า ถ้าคล๊อกแรงไป แล้วไฟไม่พอจริงๆ ... อาการจะไม่ออกตอนเปิดเครื่องครับ
                              มันจะออกตอน โหลดวินโดวส์ หรือ FullLoad เท่านั้น

ถ้าไฟไม่พอจริงๆ ทำไม ผมลาก Q6600 ไปที่ 4.0GHz ไฟแค่ 1.55v มันเปิดเครื่องได้หล่ะครับ แต่เข้่าวินโดวส์ไม่ได้

นั่นก็เพราะ ตอนเปิดเครื่องนั้น ก่อนที่จะโหลดวินโดวส์ ใช้พลังงานไม่มากเท่าไหร่ครับ

ซึ่งมันก็เป็นปกติอยู่แล้ว เวลาลาก มันก็จะเป็นอย่างนี้ ... ถ้าเป็นอาการไฟไม่พอ ... คงไม่เกิดขึ้นกับผมแน่นอน เพราะเมื่อก่อน ใช้ Power 800w ก็มีอาการ ตอนนี้ ใช้ 1200w ... ก็มีอาการ ไม่พอก็ให้รู้ไปแล้วครับ
                              GLORIOUS PC MASTER RACE
                              May your frame rate be mighty and your draw distance far.

Comment

Working...
                              X