Announcement

Collapse
No announcement yet.

power color 4850

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• power color 4850

ตอนนี้ เจอปัญหา เวลา เปิดเครื่อง เเล้ว กาดจอมันขึ้นไฟสีเเดง เเล้วเสียงดังมากๆ ประมาณ2วิ

มันเป็นอะไรอะครับ พอทราบไม๊ครับ

ขอบคุณมากครับ

กะพิ๊บสองครั้งใช่ป่าว
    เป็นเหมือนกัน

Comment

อยากรู้เหมือนกัน เก็บข้อมูลก่อนซื้อมาใช้

(สงสัยมันกำลังเบ่งพลังซูเปอร์ไซย่าขั้น4 รีดพลังการ์ดจอ จ๊ากกกกกก)

Comment

เป็นเหมือนกาน

Comment

อาการแบบที่ จขกท. ถาม เรียกว่า "ปัญหา" หรือครับ คือว่าผมใช้รุ่นนี้ก็มีอาการแบบนั้นเวลาเปิดเครื่องน่ะครับ แต่เวลาเล่นเกม full load ก็ยังไม่เจอปัญหาอะไรนะ ก็เลยสงสัยว่าตกลงแล้วมันคืออาการทั่วไป หรือ "ปัญหา" กันแน่ครับ

Comment

ปกติ นิครับ

Comment

ผมก็ไม่ทราบเหมือนกัน ซื้อมาใหม่ ปกติมันไมเป็น

Comment

เฮ๊ย? กระพริบสองครั้ง+เสียดังจากการ์ดหรอครับ led นั่นมีไว้บอกสถานะ น่าจะเกิดอะไรเสียล่ะรับ ปรกติเครื่องผมตอนเปิดมันจะกระพริบแว๊ปนึงแล้วก็เปิดปรกติไม่มีเสียง ลองหาข้อมูลดูครับ กระพริบสองครั้ง+เสียง(มีรายละเอียดเสียงไหม ดังจากอะไร ลำโพงบอกสถานะหรืออะไร?)

ปล.วันนี้สงสัยจะโพสช่วยได้น้อย เล่นเน็ตอีกร้าน คีย์บอร์ดอย่างเน่า-.-"

Comment

ขอ อธิบาย นะครับใช่หรือ ไม่ ก็ติได้
                  คือ อาการนี้เกิดจาก ระบบกระแสไฟจ่ายให้ ตัว 4850 พอเปิดเครื่อง จะมีอาการคล้ายๆๆกระแสไฟจ่ายให้ตัว4850 นั้นเกิดการอ๊ากขึ้นชั่วขณะ หมายถึงจ่ายไฟทันทีโดยที่ตัวกรองไฟยังไม่นิ่ง อันนี้ อาจจะเกิดจากตัวการดบางตัวก็ได้
                  ซึ่งผลที่เกิด คงไม่มีปัญหาครับผม

Comment

ของผมไม่มีเลยแฮะ

Comment

ของผมเป็น 2ครัง ครับ ตอนนี้ ไม่เปนแระ

Comment

ของผมใช้ 4850 ของ ASUS พอเล่นเกมส์ Company of Heroes ไปซักพักเครื่องมันก็รีสต๊าดเองเป็นที่อะไรไม่รู้ไม่เข้าใจเหมือนกันครับ ปรับรอบพัดลมไปที่ 40% แล้ว อุณภูมิน Full Load อยู่ที่ 80องศา ไดร์เวอร์ 8.7ครับ หรือว่าเล่นไปนานๆ แล้วมันร้อนขึ้น ใครรู้ช่วยตอบทีครับ

Comment

ไฟแดงขึ้น 2 ครั้ง แล้วเสียงที่ดังนั้นเสียงพัดลมใช่ป่ะ นั่นปกตินะคับ

Comment

Originally posted by dojinko View Post
                            ไฟแดงขึ้น 2 ครั้ง แล้วเสียงที่ดังนั้นเสียงพัดลมใช่ป่ะ นั่นปกตินะคับ
                            ใช่ครับ ขอบคุณมากเลยครับ แต่ของผมไฟเเดงขึ้นครั้งเดียว ผมเป็นยู่2ครั้ง

ตอนนี่ไม่เป็นแระครับ

ขอบคุณมากครับ

Comment

จิงดิ ของผมก็เป็น... ไอ้เสียงดัง ๆ ที่ว่าอ่ะ มันเสียงพัดลมครับผม... ส่วน LED ข้างบนก็เป็นสัญญาณบอกว่า "ผมยังไม่แต๊บนะคร้าบ" ซื้อมาเปิดตอนแรกก็ตกใจเหมือนกัน เฮ้ย "มันเป็นไรฟะแสรดดด"

Comment

Working...
                              X