Announcement

Collapse
No announcement yet.

ใครเคยใช้ DFI Infinity NF Ultra II-M2

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ใครเคยใช้ DFI Infinity NF Ultra II-M2

คือว่า มันมีปัญหาตรงที่ บางทีเปิดแล้ว มันไม่ติด ไฟกระพริบ
    มีเสียงดัง ปี๊ดดดดด.........ปี๊ดดดดดด...........ไปเรื่อยๆ

กดรีเซตก็ไม่หาย ต้องกด power ค้างให้ดับแล้วเปิดใหม่

รำคาญจิตใจมาก ไม่รู้ว่าใครเคยใช้ หรือเคยเจอแบบนี้บ้างครับ ช่วยที

รอท่านต่อไปคับ

Comment

การ์ดจอเปล่าท่าน

Comment

Originally posted by Error_Pc View Post
        การ์ดจอเปล่าท่าน
        การ์ดจอ winfast 7300GT ซื้อมาใหม่ๆ พร้อมบอร์ดอะครับ

Comment

เคยครับ

อาการนี้ที่เจอกับ DFI คือ ใบออสมันเริ่ม รวน ครับ แฟรชใหม่ น่าจะอาการดขึ้นครับ

หรือลอง ถอดแรมและ VGA มาขัดหน้าคอนแทรกก่อนครับ

Comment

Originally posted by wikorn View Post
            เคยครับ

อาการนี้ที่เจอกับ DFI คือ ใบออสมันเริ่ม รวน ครับ แฟรชใหม่ น่าจะอาการดขึ้นครับ

หรือลอง ถอดแรมและ VGA มาขัดหน้าคอนแทรกก่อนครับ
            Ram VGA ลองแล้วครับ ไม่หาย ส่วน Bios ก็ update แล้วครับ เหมือเดิม

สงสัยว่า ทำไมมันรวนเร็ว ทั้งๆที่ผม ซื้อมา 3 วันก็ เจออาการนี้เลย

Comment

เครม

Comment

ส่ง 0 มือ 2 ตีราคา เเล้ว goobly

Comment

Originally posted by wikorn View Post
                  เครม
                  ตามนี้ครับ ผมใช้อยู่ถ้าเจออาการนี้ ถ้าไม่แรม ก็ oc มากไป ต้องรีไบออสใหม่ ลองยกไปเครมศนย์ hibase ดูครับ พูดดีๆๆนะครับ hibase เรื่องมากด้วย แนะนําเวลาไปเครมยกไปทั้งกล่องเลยครับ

Comment

ถ้ามันเรื่องมาก ยกไปฝาก พีซีแกลอรี่ เครมแทนครับ

ผมเครมที่ HIBASE ไม่ได้ ผมเอาไปฝากร้านนี้เครมได้ ครับ เอิ้กๆๆ เทพว่ะ

Comment

ถ้ามันเรื่องมาก ยกไปฝาก พีซีแกลอรี่ เครมแทนครับ

ผมเครมที่ HIBASE ไม่ได้ ผมเอาไปฝากร้านนี้เครมได้ ครับ เอิ้กๆๆ เทพว่ะ
                      ซื้อจาก pc gallery นี่ละคับ เมื่อวานยกไป ทั้งเคส ทิ้งไว้ ครึ่งวัน ไม่เจออาการ ยกกลับอีก

2รอบแล้วครับ ไม่เจออาการ เครมไม่ได้ ขนาดผมถ่าย คลิป ตอนเกิดอาการให้ดูยังไม่รับเครมอะ

เพราะไม่เจออาการ

Comment

Originally posted by visionnet View Post
                        ตามนี้ครับ ผมใช้อยู่ถ้าเจออาการนี้ ถ้าไม่แรม ก็ oc มากไป ต้องรีไบออสใหม่ ลองยกไปเครมศนย์ hibase ดูครับ พูดดีๆๆนะครับ hibase เรื่องมากด้วย แนะนําเวลาไปเครมยกไปทั้งกล่องเลยครับ
                        โทษทีครับ แก้ไขร้านเป็น pc แกลลอรี่ครับ ตามท่านวิกรม เลยครับ
                        ป.ล. ซื้อมาตั้งแพง บริการไม่ได้เรื่องเลย สงสัยเลือกลูกค้า

Comment

เคยใช้แต่ของ TK มอสเฟสระเบิดเคลมไม่ได้ เหอะๆ

Comment

Originally posted by infono View Post
                            ซื้อจาก pc gallery นี่ละคับ เมื่อวานยกไป ทั้งเคส ทิ้งไว้ ครึ่งวัน ไม่เจออาการ ยกกลับอีก

2รอบแล้วครับ ไม่เจออาการ เครมไม่ได้ ขนาดผมถ่าย คลิป ตอนเกิดอาการให้ดูยังไม่รับเครมอะ

เพราะไม่เจออาการ
                            พอกันที ร้านนี้ PC GALLERY แย่มากๆ

ล่าสุดโทรไป ช่างไม่เข้าอีก ต้องรอช่างถึงจะเครมได้ แล้วช่างร้านนี้เปลี่ยนบ่อยมาก

ชอบขายของเก่า (ตกรุ่นแล้ว แต่ขายราคาเดิม ไม่ยอมลด) เนื่อจาก บางตัวไม่มีร้านอื่นขายจึงเปรียบเทียบราคาไมได้ เคยซื้อ ELSA 6800 Ultra 33,000 บาท อีก 2 วันมารู้ว่า การ์ดมันตกรุ่นแล้ว (ถามมันบอกว่า ใหม่ล่าสุด)

และยี่ห้ออื่น ขายกัน หมื่นกว่าบาท (โง่เองตรู) ไอ้บอร์ดตัวนี้ ก็ไม่ได้อยากซื้อเลย แต่ร้านมันไม่มียี่ห้ออื่น ที่ถูกกว่านี้แล้ว (ปล. การ์ดจอผมเสีย เอามาเครม เหลือประกัน 2 ปี มันบอกไม่มีเปลี่ยน เปลี่ยน 6800 GT มาให้ ซะงั้น ผมไม่เอา จะเอารุ่นอื่น มันบอกไม่มีหมด มันคืนเงินให้ 7 พัน แถมเอาเงินสดไม่ได้ ต้องเอาเป็นของตีราคาไป ถ้าจะเอาเงินสด ให้ 5 พัน สุดๆเลย ทนไม่ไหวละ ร้านเอาเปรียบแบบนี้ ยังมีอีกหลายเคสที่โดนแบบนี้

Comment

ล่าสุด พบว่าน่าจะเปนที่ controller ram สังเกตว่า ผมใส่ 2 แถว แต่ มันขึ้นเปน single channel และ ใส่ ddr2 667 แต่ขึ้นแค่ 600 บางที ขึ้น 582 งงเลย ตอนมันขึ้น 582 ตรง cpu จะวิ่งแค่ 2039 จากเดิม 2100 mHz

ช่วยพิจารณาหน่อยครับ เปิดดู คู่มือ รหัสเสียงก็ฟ้องไปที่ ram แต่ massage ที่ขึ้นหน้าจอ ไม่มีระบุ

Comment

Working...
                              X