Announcement

Collapse
No announcement yet.

อาการแบบนี้ต้องพบแพทย์ด่วนใช่ไหม๊ครับ ?

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• อาการแบบนี้ต้องพบแพทย์ด่วนใช่ไหม๊ครับ ?

HDD ลูกนี้เพิ่งซื้อมาเมื่อวันอาทิตย์เองครับ หลังจากเอามาลองใช้ฟอแม็ทแบ่งพาร์ทิชั่นแล้ว

มีเสียงดังติ๊ก ๆ ๆ ๆ ออกมากจากตัวของ HDD อ้อ ~~ลืมบอกไปครับยี่ห้อง Western 320Gb ครับผม

พร้อมรูปภาพจาก HDtune ครับแดงเถือกเลย
    Attached Files

เครมด่วนเลยคับ แล้วเชคดู PSU ของท่านด้วยว่าจ่ายไฟได้เพียงพอกับอุปกรในเครื่องหรือไม่

Comment

ตรงส่วนของไฟพอไม่พอนี่ไม่ทราบว่าเช็คดูตรงไหนหรอครับ ?

Comment

ดูจากลายเซ็นไฟพอแน่นอนเสียงฮาดดิสที่บอกนั้นมีปัญหาแน่เคลมเอาของใหม่ครับ

Comment

เคลมด่วน อาการหนักนะเนี่ย

Comment

Working...
          X