Announcement

Collapse
No announcement yet.

เครื่องMacBook ProมีประกันApple Careเพิ่มอีก2ปีขายได้ไหม

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เครื่องMacBook ProมีประกันApple Careเพิ่มอีก2ปีขายได้ไหม

ผมสงสัยอะครับตอนแรกผมกะจะใช้ยาวๆ แต่จะเปลื่ยนกลับมาใช้PC ตอนนี้ประกันของเครื่องที่มาให้1ปีพึ่งหมดไปครับ เหลือapple careอีก2ปี เวลาผมขายผมต้องขายยกApple ID พร้อมกับMail เลยไหมอะครับ หรือยังไง

ประกันมันติดกับเครื่องไม่ใช่เหรอครับท่าน

ถ้าขายก็ไม่จำเป็นต้องให้ Apple ID กะ E-Mail สิคับ

ในเมื่อประกันพวกนี้มันติดกะเครื่อง กะ Series Number คับ

ไม่ได้ติดกะ Apple ID หรือ E-Mail คับ

Comment

ถามเรืองประกันหน่อยครับคือมันประกัน1ปี อีกสองปีเราซื้อเพิ่มเหรอ
      หรือประกันสามปี-*- อ่านดูงงๆครับพอดีจะซื้อไอแมค

Comment

ประกันมาจาก ศูนย์ มีติดเครื่องมาให้ 1 ปีครับ

ถ้า เรา ซื้อ apple care เท่ากับเพิ่มอีก 2 ปี รวมกับของ ที่ติดมากับเครื่อง เป็น 3 ปี ครับ

ส่วน ถ้าเราจะ มาซื้อทีหลัง ไม่ต้อง ซื้อ apple care พร้อมตอนซื้อเครื่อง ก็ได้ครับ หรือ มาซื้อที่หลังก็ได้

ปล.การต่อ apple care เครื่องเรา ต้องต่อประกัน ก่อนหมด ระยะเวลารับประกันที่ ติดเครื่องมา ภายในระยะเวลา 1 ปี

Comment

Originally posted by Noo_mike View Post
          ประกันมาจาก ศูนย์ มีติดเครื่องมาให้ 1 ปีครับ

ถ้า เรา ซื้อ apple care เท่ากับเพิ่มอีก 2 ปี รวมกับของ ที่ติดมากับเครื่อง เป็น 3 ปี ครับ

ส่วน ถ้าเราจะ มาซื้อทีหลัง ไม่ต้อง ซื้อ apple care พร้อมตอนซื้อเครื่อง ก็ได้ครับ หรือ มาซื้อที่หลังก็ได้

ปล.การต่อ apple care เครื่องเรา ต้องต่อประกัน ก่อนหมด ระยะเวลารับประกันที่ ติดเครื่องมา ภายในระยะเวลา 1 ปี

ขอบคุณครับ จะได้เตรียมไว้ครบๆ

Comment

Working...
          X